หัวข้อ: ...น้ำสังข์หลั่งน้ำตาริน..ยอดรัก สลักใจ...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star ...น้ำสังข์หลั่งน้ำตาริน..ยอดรัก สลักใจ...

[WMA]http://www.file2go.com/dl.php?fi=596s1[/WMA]

..น้ำสังข์หลั่งน้ำตาริน..โดย. ยอดรัก สลักใจ..

..เพลงเศร้าจังเลย .ท่อนสุดท้าย.....โถน้อง ขอมองเห็นหน้าอีกหน ช้ำถึงช้ำหมองหม่น ขอทนสู้อยู่อย่างผู้แพ้
    เพียงเล็บเท้าจะเอาไว้ดู ถึงพธูเกลียดชัง ถึงสิ้นหวังแน่ๆ ถึงจะแลเห็นเพียงเบื้องบาทนาง อกหักยับเยิน ก้มหน้าเดินตามทาง
    ไปเถิดนาง ขอให้นอนเตียงทอง
    ..แต่งได้สุดยอดจริงๆ.....

..ถ้าเพลงสะดุด ลองปิดแล้วเปิดใหม่นะครับ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ม่วนๆจ้าอ้ายดุลย์ เพลงสมัยเก่าเพิ่นเน้นทั้งเนื้อหาและคุณภาพนักร้องอิหลีค่ะ ยอมรับ ๆ น้องบ่เก่งเรื่องประวัติความเป็นมา หรือไผ๋แต่งเพลงดอกค่ะ แต่ว่าอาศัยมักฟังเพลงมาแต่น้อย บางเพลงกะเลยเคยผ่านหูมาแน่ะ มาฟังอีกทีกะคึดพ้อสมัยช่วงนั้นๆเนาะจ้า

.. เพลงนี้ ยอดรัก ร้องไว้ไพเราะมากครับ หากชม..คนมาอ่านก็ว่า ธรรมดา เพราะว่าเอ็งชอบ
    .. ก็ไพเราะจริง นี่ครับ.. ชมเพลงออกนอกหน้า..น่ะกล้าอยู่แล้วครับ

คนผิดหวังกันมาก เพลงแนวนี้จึงเพราะตั้งแต่คนแต่ง..ตั้งคำแรกไว้เลย..แทบทุกเพลง
    แต่ที่โดดเด่นจริง มีไม่กี่เพลง เพลงนี้อยู่ในเกณฑ์นั้น

เมื่อรักแล้ว ต้องบอกหรือต้องได้.. เริ่มตั้งเข็มทิศแบบนี้ไม่ดีกว่าหรือ...
    จะได้ไม่ช้ำ เหมือนกับเพลง อ่ะ.... ไม่อยากเห็นเพื่อนชาย ช้ำมากนัก ...

สู้แล้วแพ้ ช่างมัน... แต่ถดถอย หดหู่... แบบนี้ มันก็แพ้สิ (วะ)

* เพลง ฟังไม่ได้ครับ ท่านบ่าว.(บริดสโตน..อิอิ). ผมไม่แน่ใจ ว่าเป็นที่ link หรือเป็นที่เครื่องผม น่ะ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

..เอ้าาาาาาา ทำไมถึงบอกว่าฟังไม่ได้น้อทั่น..ผมก็ฟังได้ปกติอยู่นะ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- จ้าทั่น จขกท. ...หนุ่มอาทิตย์อุทัย คอมทั่นเน่า /เครื่องของยายดังหูจะแตกดังสนั่นลั่นทุ่งนะเจ้าคะ

อ๋อยยย.....คอมเน่า... จริงๆด้วย นี่เปลี่ยนมาเล่นอีกเครื่อง..สนั่นเลยทีนี้....:l-
    จอดปล่อยไว้ที่สี่แยกแหละ ... มันอยากติดไฟแดง... เด๋วไฟเขียว คงมีคนมาเข็นหลบไปเองแหละ

..เอ่อ... แบบ..ถ้าเราเปลี่ยนอะไรที่เปลี่ยนง่ายๆเหมือนเปลี่ยนคอมฯ อยากรวนดีนัก ก็เปลี่ยนเครื่องเลย...ซำบาย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ฟังแล้ว กะยิ่งคิดถึงอาจารย์ ยอดรักเนาะครับ...เศร้าครับ....อยากน้ำตาไหล

Tags for this Thread