หัวข้อ: เดินทางท่องต่างแดนกับ นิ สะใภ้อิสาน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

บ้านมหาโพสต์ เดินทางท่องต่างแดนกับ นิ สะใภ้อิสาน

ปีนี้ขอเป็นปีท่องเที่ยว ของนิ ถ้าใครเป็นแฟนคลับตัวจริงนิเริ่มเดินทางท่องเที่ยวตังแต่ต้นปีเรื่อยมา พร้อมกับการรักษาใจที่แตกสลาย วันนี้นิขอเอาภาพที่เดินทางเยี่ยมชมเมือง Edinburgh ประเทศ Scotlandมาฝากเพื่อน ขอบอกไว้ในที่นี้เลยคะใครที่ได้ไปที่สก๊อตแลนด์ประทับใจและอยากกับไปอีก นิไปมาครั่งนี้เป็นครั่งที่ห้าแล้ว สวยทั่งในตัวเมืองและตามรอบนอกครั่งนี้ไปแค่ในเมืองEdinburgh สวยมากคะ บรรยากาศผู้คน วิวของตึกอาคาร สถานที่โบราณ สถานที่ราชการ การไปครั่งนี้ไม่ได้ไปไหนมากก็แค่ขับรถชมเมือง และเดินช็อปปิ้งในเมือง วันแรกฝนตกมากและลมแรงเกือบทั่งวัน มาชมภาพในเมืองกันนะคะ

มาคะนิจะพาชมเมืองEDINBURGH ของประเทศ SCOTLAND คะ
    เดินทางท่องต่างแดนกับ นิ สะใภ้อิสาน
    ภาพขณะถ่ายในรถฝนตก เป็นซอยแคบๆสวนมากคนที่นี้จะเดินมากว่าใช้รถ เมืองนี้จะเป็นแบบขึ้นเขาลงเขา มองลงมาจะเห็นภาพวิว บ้านเมือง ภาพอาจมองไม่ชัดเพราะมีหมอกและฝน
    เดินทางท่องต่างแดนกับ นิ สะใภ้อิสาน

ฝนตกแรงมากจ้าหนาวเย็น

ถนนเมนท์หลัก ตรงข้ามเป็นสถานีรถไฟ หอที่เห็นจะมีบันไดขึ้นชมวิวได้

ในเมืองเค้าทำผังเมืองได้ดีเยี่ยมเดินไม่หลง เดินวนลัดเลาะได้ทะลุกันมีนักท่องเที่ยวมาทุกฤดู
    ซอยแคบๆเป็นทางเดินทะลุถึงอีกทาง จะมองเห็นวิวได้สวยจริงๆ

มีรถนั่งชมวิวด้วยแต่ในวันที่ไปมีเวลาน้อยและอากาศก็เย็น มีแดดแค่สามชั่วโมงเอง
    ก็เลยเดินชมเมือง

รูปหัวใจนี้มีตำนานเล่ามาว่าถ้าใครถ่มน้ำลายใส่แล้วจะสมหวังเรื่องความรัก:l-

ทางเดินขึ้นปราสาท แต่วันั้น นิแค่เดินขึ้นไปชมร้านค้าไม่ได้เข้าไปในปราสาท
    วันหน้าจะเอาภาพด้านในมาฝากเด้อจ้า

ภาพนี้มองไปที่สุดจะเห็นทะเล และขอบฟ้า

ตามถนน ถ้าอากาศดีๆจะมีคนแต่งกายพื้นเมืองมายืนเป่าปี่สก๊อต เพราะมากคะ

ซื้อโปรการด์ฝากคนที่รักและคิดถึงก่อนจ้า:l-

ข้ามถนน เกาะกลางก็เลยขอร้องให้คนข้างกดภาพให้อยากให้เพื่อนเห็นเมืองในหลายมุม เมืองนี้เดินทั่งวันก็ไม่ทั่วและไม่ซ้ำถนนด้วย

เดียวไปโลดภาพ วิวสวยมาฝากต่อวันพรุ้งเด้อจ้า เหนื่อยเมื่อยมากจ้า เมืองนี้เป็นประเทศที่อยู่ต้อนเหนือของอังกฤษ สามาขับรถขึ้นไปได้ จากบ้านขับรถขึ้นไปใช้เวลา 8 ชั่วโมง
    ด้วยสังขาน เมื่อยล้าไปหมดแต่ใจซิไม่ยอมแพ้สังขาน เดียวหายเหนื่อยต้นเดินมาโปรแกรมการเดินทางต่อจ้า:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะใภ้อิสาน; 24-06-2011 at 02:54.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า
    สวยงามมากจ้าพี่นิ ขอบคุณมากจ้า อยากไปเที่ยวบ้างจัง แล้วพี่นิได้ถ่มน้ำลายใส่รูปหัวใจหรือเปล่าค่ะ :l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    55555 คำถามนี้เขินที่จะตอบ เอาเป็นว่างวดหน้าจะแวะไปชมรูปหัวใจนี้อีก อิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    เห็นรอยยิ้มพี่สาวที่น่ารัก แล้วมีความสุขไปด้วย
    วันนี้ใจพี่สาวคงจะไม่สลายแล้ว สู้ สู้ ยิ้มต่อไปนะค่ะพี่นิ

สวยทั้งวิว สวยทั้งคน บรยากาศน่าเที่ยวมากๆค่ะ
    LET IT BE...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เมืองแบบนี้แร่ะที่อยากไปค่ะพี่นิ เคยไปอังกฤษตั้งแต่อายุ ๑๗ปี ตอนเรียนนาฏศิลป์น่ะค่ะ ครูพาไปดูโบสถ์ ดูพระราชวัง ฯลฯ ..ยังอยากไปอีกอยู่เลย รำลึกความหลัง หากมีโอกาส.. คงได้รบกวนพี่นิให้พาเที่ยวนะคะ..จุบุๆ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สก๊อตแลนด์ ป๊าดดดดดดดดดด ขับรถประมาณ 8 ชั่วโมง
    ขอเบิ่งภาพเอาเด้อคุณนิ ทางนี่มักเบิ่งภาพเอาดอก คึ คึ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    สวยงามครับ แปลกดีนะครับ ถ่มน้ำลายใส่รูปหัวใจ....
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    อยากสมหวังนะครับผม แต่ว่าผมไม่มีเงินบินไปถ่มน้ำลายถึงสก๊อดแลนด์อะครับพี่นิ

ผมว่าถ้าเกิดว่า เอลฮัดจิ ดิยุป (นักฟุตบอล) ไปแถวนี้นะ น้ำท้วมแน่เพราะหมอนี่ ถุยเก่งชะมัดญาติ 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กิ่งไทรงาม
    พี่นิ จ๋าๆๆๆๆ จะไปไหน อีก ละค่ะ ครั้งต่อ ไป บอกน้อง หน่อยนะ จะได้ ไปนัดพบ พี่นิ อีก...อิอิ
    สวยงามมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะ พี่สาวที่เอาภาพ สวยๆๆๆๆ มาให้ วาสนาน้อง คงได้แต่ มองดูรอยยิ้มหวานๆๆๆพี่สาว นี้ละค่ะ ของให้พี่สาวมีสุขภาพแข็งแรงมีความสุข นะค่ะ...

Tags for this Thread