หัวข้อ: สะใภ้อิสาน..ไปเรียนเสน่ห์มหาจวักมา

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

สะใภ้อิสาน..ไปเรียนเสน่ห์มหาจวักมา

เห็นทางวัดประกาศรับสมัครเรียนแกะสลักผลไม้ ก็เอามาเข้าที่ประชุม(โต๊ะอาหาร)
    ถามสมาชิกในบ้านใครสนใจเรียนไหม ผลสรุปลงมติออกมาว่า เรียน ลูกชายทั้งสองคนให้ความสนใจมาก แม่ก็จัดการโทรไปจองกับทางอาจารย์ที่จะมาสอน คอร์ตนี้สอนสามวัน เฉพาะวันอาทิตย์ 9 โมงเช้าถึง 5 โมงเย็น เริ่มเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

สามแม่ลูกขะมักเขม้น
    สะใภ้อิสาน..ไปเรียนเสน่ห์มหาจวักมา

นี้เป็นผลงานของวันแรก สามแม่ลูก สีเขียวของเปลือกแตงโมทำใบไม้ฝีมือลูกชายคนเล็ก
    แครอททำดอกรักเร่กับ ก้านฝีมือแม่ หัวสวิดทำดอกกุหลาบฝีมีลูกชายคนโต:l- สรุปเก่งทั้งบ้าน อิอิสะใภ้อิสาน..ไปเรียนเสน่ห์มหาจวักมา

สวยไหม ฝือมือล้วนๆเลยนะนี้:l- แคนตาลูป แกะดอก ดอกอะไรดูเอาเองแล้วกัน

ระหว่างแม่กับลูก คนละลาย

ลูกเยโลเมร่อน แกะลายดอก พอใช้ได้ไหมคะ

นี้คือผลงานของการแกะสลักวันที่สอง กระต่ายตัวนั้นไม่ใช่นะคะ นั้นของอาจารย์

มีเรียนต่ออาทิตยหน้าทำกระเช้าและแกะแตงโมและสอบ อาจารย์ให้การบ้านมาเพียบเลย จะมีเวลาฝึกไหมนี้อยู่แต่หน้าคอม:l-ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะจ้าจะสอบผ่านไหม

:*-:*-ขอบคุณค่ะทุกท่านที่เข้ามาชมและขอบคุณพื้นที่ค่ะ:*-:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 27-06-2011 at 16:24. เหตุผล: แก้คำผิด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    ครอบครัวนี้น่ารักจังค่ะ.....(แต่ว่า พี่นิมีลูกชายโตขนาดนี้แล้วหรือคะเนี่ย) คุณแม่ยังสวยอยู่เลยค่ะ....

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    เก่งเนาะเอื้อย... ..คงสิหัดบ่ได้คือเอื้อยดอก สงสัยสิกินเมิ๊ดก่อนแกะแท้ๆ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    เก่งมากๆเลยจ๊ะทั้งแม่ลูกขนาดพึ่งเรียนยังทำได้สวยขนาดนี้เลย..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    พี่นิกับลูกชายเก่งจังค่ะ แกะออกมาได้สวยงามทีเดียว

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เป็นการฝึกสมาธิที่ดีมากเลยค่ะพี่นิ สวยๆมากค่ะ น้องทั้งสองก็สุดยอดพอ ๆกะคุณแม่เลยค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เกิ๊รง เกร่ง จ้า ทั้ง สามแม่ลูก ป้าอยากไปแกะกิน โอ้ยแกะเป็นบ้าง น่อ
    ขอให้เก่งวันเก่งคืน ให้เป็นที่หนึ่ง ของที่หนึ่งเลยนะจ๊ะ ทั้งแม่ลูกสาวคนเลย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    สวดยอดเลยพี่ สวยมากๆเลยครับ ว่าแต่ ทำเสร็จแล้วจะเอาไปทานหรือเปล่าครับหนิ เสียดายของสวยๆงามๆ 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มห้วยสีทน
    บ่ธรรมดา บ่ธรรมดา บ่ธรรมดา เก่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มห้วยสีทน; 27-06-2011 at 19:13.

สุดยอดจ้า ๆ ๆ ๆ ... เก่งกันทั้งครอบครัวเลยจ้า