หัวข้อ: การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน4

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน4

มาต่อการเดินทางสะสมสะเสบียงบุญ ตอนที่ 4 กันต่อนะจ้ะ ครั้งนี้หมดภาระในกรุงเทพเมืองหลวง มุ่งเป้าออกต่างจังหวัด หลังจากสามตอนที่ผ่านมาช่วงสองวันแรกที่มาถึงก็ได้ไปเยือน ซุ้มบักมี่แล้ว ได้ทานข้าวแลงกับหัวหน้าซุ้มสายไหมสัมพันธ์ และคุ้มสามเสนแล้ว
    ครังนี้ขอเดินทางไปเยือนคุ้มบูรพา ออกเดินทางในช่วงสายของวันที่ 21/5 หลังจากที่หารถพร้อมคนขับได้ ผู้โดยสารพร้อม น้องหน่อย แม็กกี้ หลานจินหลง เดินทางมาถึงจุดรับป้าแดงประมาณบ่ายสองโมง มาถึงหาดนางรำที่เป็นจุดนัดพบกับ คุ้มบูรพาซึ่งตั้งวงรออยู่ก่อนหน้าแล้ว โดยมีน้องทิดรส มักม่วน น้องพงศ์ ทินการ น้องธนา คิตตี้็และหลานผู้ติดตาม
    น้องนวล น้องปิงปอง ขบวนเราไปถึงไม่นาน แม่อิ่มพร้อมน้องเจนหมูฉึก ๆ ก็มาถึง ไม่ได้เจอชายหาดสวยเสียนาน นั่งพักหายเหนื่อย ไม่รอช้าขอเดินย่ำชายหาดและผลที่ออกมาก็คือสุขสนุกกับการโพสท่าถ่ายรูปซะจนคนแถวนั้นคิดว่า มาถ่ายปกนิตยสาร อิอิอิ มาดูกันคะ
    ยังยื้มไม่ครบเลยจ้าตากล้อง

ยิ้มสู้กล้อง น่าดู

นางแบบมาเองสาวแว่นดำ:l-

หันหลังสู้ (สู้กล้อง อิอิ)

ภาพนี้ดูเอาเองจ้า สังเกตข้างหลังเด้อ:l-

พระอาทิตย์ตกดินเราก็เคลื่อนขบวนมาที่สัตหีบจ่าปั้มกับเลดี้กินก้อยตามมาสมทบ มีห้องแอร์เย็นฉ่ำ อาหารอันโอชะ พอท้องอิ่มนักร้องนักเต้นเริ่ม มีแรง ออกลวดลายการเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน4 เอ้า..มาดูกันว่าจะสนุกแค่ไหน

หางเครื่องพักเหนื่อยค่ะ

เป่าเค้กสามัคคี วันเกิด พี่นิร่วมกับบ่าวธนา
    ร่วมเก็บภาพประทับใจ
    ราตรียังยาวนาน เจ้าของสถานที่เค้าไล่ค่ะการเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน4 เราก็เลื่อนย้ายขบวนมาต่อกันที่ระยอง
    คฤหาสน์อันโอ่อ่าของบ่าวธนาและน้องดา ที่พักพิงของบ่าวกึ่มหนุ่มหนองคาย:l-
    บ้างนั่งล้อมวง บ้างนอนยันเช้าจ้า
    เดี๋ยวจะกลับมาต่อภาคสอง ของการเดินทางสะสมบุญตอนที่ 4 จ้า :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-06-2011 at 08:51. เหตุผล: แก้คำผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น

ติดตามตอนต่อไป

ติดตามตอนต่อไปเรื่อยๆ จ้า:l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    มีต่อจ้าน้องกุ้งกับภาพที่ประทับใจสวยๆ วันวันรุ่งขึ้น 21/5 ขอการเยือนคุ้มบูรพา

ก่อนออกจากบ้านเก็บภาพเป็นที่ระลึก

ตั้งใจจะไปชมไร่สุภัทรา แต่ค่าเข้าแพงหัวละ 250 ก็เลยได้แค่เก็บภาพไว้

ผลเลยมาลงที่สวนมังคุดร้อยปี

พอที่จะเป็นพรีเซ็นเตอร์ สวนเงาะเค้าได้ไหมนี้:l-

สองสาวชมสวน

จากสวนมังคุดร้อยปีก็แบ่งออกเป็นสามขบวนแยกย้ายทางใครทางมัน พร้อมที่จะพบกันอีกที่ใจถวิลหา:l- นิเดินทางกับเข้ากรุงเทพอีกครั้งพร้อม น้องหน่อย หลานจินหลง น้องแม็กกี้ และคนขับรถเฉพาะกิจ
    ง่วงนอนแล้วซิ ขอมาต่อภาพสามของ การเดินทางสะสมเสบียงบุญตอน 4 พรุ่งนี้ได้ไหม
    ขอไปพักสายตาสักนิดนะจ้า:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ก่อการรัก; 28-06-2011 at 09:16. เหตุผล: แก้ไขรูปซ้ำ/แก้คำผิด

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เห็นนางแบบสองสาวงามบ้านมหา โชเงาะ แล้วก็โชแอ้มๆ นิดๆ อิอิอิอิ มิน่าหล่ะเนาะน้ำถึงได่ท่วม
    สวนเงาะสวนมุงคุดสวนลำใยสวนทุเรียน อิอิอิอิ ที่เมืองจันทร์ ก็เพราะนางแบบสุดยอดนี้เอง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สวยจังเลยค่ะพี่นิ เห็นภาพสดใส วิวสวยๆคนดูก็ได้ยิ้มไปด้วยค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ภาพที่สดใส กับใจที่เบิกบานเบิ่งยามใดสุขใจเสมอ ขอบคุณค่ะสำหรับแบ่งปันภาพประทับให้มีความสุขด้วยจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    ดูภาพไปเรื่อย ๆ เด้อจ้า
    ราตรีนี้อีกยาวไกล ภาพยังมีอีกเยอะจ้า
    สาวสวย โพสต์ท่าได้ตลอดทาง .....

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music เธอหวานปานเงาะ

เธอหวานปานเงาะ

เธอสวยยยย... ทุกนาทีที่เคยสัมผัส
    เป็นเทพีเงาะโรงเรียน นี่ชนะขาดรอยจ้า

พี่นิค่ะ เก็บภาพนี้ที่ประทับใจไปตลอดนะคะ
    ว่าปีนี้มีพี่น้องบ้านมหาทำให้เรา ฉลองวันเกิดให้เรา
    แม้กระทั่งน้องนั่งดูภาพนี้ ก็ยังน้ำตาคลอเลย
    ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ แต่ทำให้เรามารักมาผูกพัน กันจ้า

จะดูกี่ครั้งก็ยังยิ้มได้เสมอค่ะ ดูอีกครั้งหนึ่งจ้า

Tags for this Thread