หัวข้อ: การเดินทางอันแสนวิเศษ...สวนผึ้ง ราชบุรี

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

การเดินทางอันแสนวิเศษ...สวนผึ้ง ราชบุรี

การเดินทางอันแสนวิเศษ...สวนผึ้ง ราชบุรี
    ออกจากวัดเขาบันไดอิฐ มุ่งหน้าสู่ อ.สวนผึ้ง ราชบุรี ดินแดนแห่งความโรแมนติก
    ทริปนี้เอาใจสาวๆหลังจากที่นอนเต็นท์มาแล้ว 1 คืน ขอต่อรองนอนรีสอร์ทสักคืน ว่างั้น

การเดินทางอันแสนวิเศษ...สวนผึ้ง  ราชบุรี

ระหว่างทางไปสวนผึ้งจะมีฟาร์มเลี้ยงแกะมากมาย ในรูปนี้เป้นนักท่องเที่ยวที่มาเป็นครอบครัว
    อาตี๋น้อยน่ารักมากกำลังให้อาหารแกะ

การเดินทางอันแสนวิเศษ...สวนผึ้ง  ราชบุรี

รีสอร์ทแห่งนี้วิวสวยค่ะ เข้าไปถามราคาแอบโหดที่สำคัญเต็มค่ะ เหลือที่กางเต็นท์ คิดเป็นหัวค่ะ

ระหว่างทางจึงหมดไปกับการหาที่พักมากว่าการเที่ยว รถก็ติดมากๆ ที่พักก็เต็มเกือบทุกที่
    ระหว่างทางที่หาที่พักก็แวะไปเลี้ยงแกะเรื่อยเช่นกัน ทำเอาเกือบไม่มีที่พัก

วิวที่พัก หลังที่มีลายน้ำคือหลังที่เพ็นนีพักค่ะ

สุดท้ายฉันก็มีที่ซุกหัวนอนค่ะ เป็นรีสอร์ทเล็กๆท่ามกลางขุนเขา Bamboo
    ห้องละ 1200 นอนได้ 2 คน ถือว่าไม่แพง เพราะก่อนหน้าฉันได้เข้าไปถามหลายรีสอร์ท
    ซึ่งเต็มหมดเหลือแต่ที่กางเต็นท์ 5-600/คน/คืน คืนนี้เราจึงหลับสบายใต้ผ้านวมอุ่นๆ

ในห้องพักมีโทรทัศน์ด้วยค่ะ นั่งดูรายการเคเบิ้ลซะเพลิน

ห้องน้ำมีเครื่องทำน้ำอุ่นด้วยค่ะ

รุ่งเช้าก่อนออกเดินทางต่อ ไปยัง กาญจนบุรี...ฉันและเพื่อนๆได้แวะฟาร์มแกะอีกหลายฟาร์ม
    เชิญทัศนาได้เลยค่ะ ใจจริงฉันอยากไปน้ำตกเก้าโจร อยากไปแช่เท้าที่ธารน้ำอุ่น
    แต่ไม่อยากขัดใจเพื่อนๆ จึงได้แต่หวังว่า ถ้ามีโอกาสจะต้องไปให้ได้อีกครั้ง

แวะถ่ายรูปหน้าสวนผึ้งรีสอร์ท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพ็นนี; 28-06-2011 at 09:56.

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

แวะให้อาหารแกะที่นี่ ตามป้ายข้างบนเลยค่ะ

ซื้อบัตรเข้าชมแกะค่ะ

คนเยอะแดดก็ร้อน

มีแกะดำให้ดูด้วย หุหุ

ออกจากให้อาหารแกะแล้วขึ้นมาชมวิวข้างบน เป็นส่วนของร้านอาหาร

สวนผึ้งมีรีสอร์ทและฟาร์มแกะเป็นจุดขายในขณะนี้ พวกเราเดินสายออกฟาร์มนั้นเข้าฟาร์มนี้กันเลย

ชอบป้ายนี้จังเลย

บล็อก
    2

หน้าร้านขายของที่ระลึก หุหุ เหมือนจะหุ่นดี ก๊าก ซ่อนพุงไว้มิดชิด

ภายในร้านที่ระลึกค่ะ

เจ้าหมีหน้าตาเศร้าหมอง เพ็นนีหลงรักเจ้าตัวนี้ซะแล้ว ไม่ได้ซื้อด้วยคิดว่ามีเจ้าผักบุ่งอยู่ในกระเป๋า

แกะน่ารักๆ

นี่ก็น่ารักน่ะ

ออกจากราชบุบุก็มุ่งหน้าเดินทางต่อไปยัง กาญจนบุรี
    ก่อนไปขอแวะเติมพลังรถและพลังคนที่ร้านกาแฟเล็กๆ ข้างทางก่อนนะจ๊ะ

ร้านนี้อยู่ในปั๊มน้ำมันเพ็นนีความจำสั้น ลืมไปแล้วว่าอยู่ช่วงไหน เจ้าของร้านน่ารักค่ะ

สุดท้ายก่อนจะไปพบกันที่กาญจนบุรี ขอพลีชีพรูปตัวเองอีกรูป ซดกาแฟร้อนๆให้ตาค้างกันไปเลย ฮ่าๆ

ขอบคุณที่ตามมาเที่ยวด้วยกัน ขอบคุณพื้นที่เว็บบ้านมหา บ้านแห่งความอบอุ่น

แล้วพบกันที่เมืองกาญฯนะค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าด หน้าตานางแบบคือคนแถบลาตินเนาะ นึกว่าบรรยากาศต่างประเทศ อิอิ

เอาอีก ๆ ๆ กรี๊ดดดดดดดดดด

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สวยจัง อยากไปมั่งอ่ะ ...

ครั้งสุดท้ายที่ไปราชบุรี นานแค่ไหนแล้วก็ไม่รู้ นานจนลืม
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    แซวตัวเองก็เป็น อิอิ สวยจังเลยจ้าน้องเพ็น มีโอกาสอยากไปเที่ยวสักเทื่อยุจ้า เดวสิขอรายละเอียดหลังไมค์เด้อจ้าน้องหล่า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    อยากไปเว้ย เพนเด้อน้าน เป็นตาม่วนแม่ะ ไปบ่เอิ้นเลยเด้อ จื่อไว้ อิอิ
    :l-:l- มักกะโจมเด้ สะเอาไปไว้เฮือน ไว้นอนเวน ยามหนาวๆ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋น้อย; 29-06-2011 at 09:26.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ราชบุรีแลน อิอิ ป่านได้ไปเที่ยวต่างประเทศเนาะค่ะ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ทุกครั่งที่น้องตากล้องสาวตาคมคนสวย มาตั่งกระทู้จะมีภาพสวยๆมาฝากไม่เคยผิดหวังเลย
    ขอบคุณคะน้องสาวที่นำมาแบ่งบัน หาภาพห้องน้ำสวยมาฝากอีกนะคะ พี่กำลังต้องการแบบกระต๊อบน้อยๆจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    เคยพาน้องสาวหล่าไปเล่นนำแกะยุ ฮ้อนคัก กว่ากะสินอีกความฮ้อน