หัวข้อ: เต้ยปั๊ม - สุนทร ชัยรุ่งเรือง...หมอลำดังชัยภูมิ...อิอิ คนบ้านข้อยคร๊าบ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ เต้ยปั๊ม - สุนทร ชัยรุ่งเรือง...หมอลำดังชัยภูมิ...อิอิ คนบ้านข้อยคร๊าบ

เต้ยปั๊ม - สุนทร ชัยรุ่งเรือง...หมอลำดังชัยภูมิ...อิอิ คนบ้านข้อยคร๊าบ
    หมอลำสุนทร ชัยรุ่งเรือง (ชัยภูมิ) และหมอลำรัญจวน ดวงเด่น (ร้อยเอ็ด) หมอแคนครูชา เปิงบ้านปี 2535-36
    ขอขอบคุณภาพและข้อมูลจาก ครูชา เปิงบ้าน

เต้ยบั้ม - สุนทร ชัยรุ่งเรือง
    (หมอลำดังชัยภูมิ...อิอิ คนบ้านข้อย)

[4SHARED]http://dc377.4shared.com/img/674483035/bb66f5e5/dlink__2Fdownload_2FabmgDuE9_3Ftsid_3D20110628-061249-74365311/preview.swf[/4SHARED]

สมัยเด็กๆกลอนลำเต้ยบั้ม
    โดยอาจารย์ สุนทร ชัยรุ่งเรือง ดังกระหึ่มตามหน้าปัดวิทยุ
    เพราะเป็นเพลงจังหวะสนุกๆ แนวใหม่ของลำกลอน
    ที่ผสมผสานจังหวะบั้มตามยุคสมัยนิยม เข้าด้วยกันกับลำกลอน
    เข้าใจคิดและสร้างสรรค์ผลงานครับ ทุกวันนี้ฟังก็ยังสนุกเหมือนเดิม
    ทั้งๆที่เครื่องดนตรีก็ไม่มีอะไรมากมาย....ยอดเยี่ยมจริงๆครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ม่วนๆครับ จังหวะเป็นตาฟ้อนใส่ขนาดเลยครับ