หัวข้อ: จ.ม.จาก กทม.ฯ - ทิดสา ผีบ่ออยาก โฆษกนักจัดรายการชื่อดัง...ภาคอิสาน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ จ.ม.จาก กทม.ฯ - ทิดสา ผีบ่ออยาก โฆษกนักจัดรายการชื่อดัง...ภาคอิสาน

จ.ม.จาก กทม.ฯ - ทิดสา ผีบ่ออยาก โฆษกนักจัดรายการชื่อดัง...ภาคอิสาน

จ.ม.จาก กทม.ฯ - ทิดสา ผีบ่ออยาก

เสียงร้องเพลงของโฆษกชื้อดัง ภาคอิสานอีกหนึ่งท่าน ที่หาฟังยาก

[4SHARED]http://dc401.4shared.com/img/674509617/f742f2f9/dlink__2Fdownload_2FQuslAKV8_3Ftsid_3D20110628-063754-4cf81daf/preview.swf[/4SHARED]

ถ้าจะเอ่ยถึงนักจัดรายการภาควิทยุ AM ที่สมัยก่อนเมื่อ 30 กว่าปีที่แล้ว
    พี่น้องเขตอิสานคงรู้จัก อาจารย์ทิดสา ผีบ่ออยาก
    เจ้าของเสียงหัวเราะเสียงแหลมๆที่ไม่เหมือนใครนะครับ
    "สวัสดีครับท่านผู้ฟังทางบ้าน พบพ้อกับผม ทิดสา ผีบ่ออยาก อีกแล้วครับ...แหย้ะๆๆๆๆ "
    สนับสนุนโดยห้างขายยาตราเคียวคู่ พอจะจำได้แล้วนะครับ
    กับลีลาการพูดและลีลาที่ไม่เหมือนใคร
    เพลงนี้ผมมีแผ่นเสียงชุดพิเศษ
    ที่ชมรมโฆษกอิสานจัดทำอยู่ 1 แผ่น
    ซึ่งเป็นเพลงที่โฆษกชื่อดังภาคอิสาน
    ร้องทั้งชุดครับ ว่างๆจะค่อยๆลงให้ฟังนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองเดช
    เมืองเดช ครับพี่น้อง
    5555+++
    เกิดบ่ทันครับ 30 กว่าปีที่แล้วพนะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เอ๊ะจ้า
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เกิดบ่ทันคือกันค่ะ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ