หัวข้อ: ...กล่อมนางนอน..สายัณห์ สัญญา...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star ...กล่อมนางนอน..สายัณห์ สัญญา...

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/385401952/d3302352[/4SHARED]

. ..กล่อมนางนอน..โดย. สายัณห์ สัญญา...

..เพลงนี้ได้นำมาลงให้พี่น้องสมาชิกฟังแล้ว แต่เป็นเสียงของศรคีรี ศรีประจวบ..
    ....วันนี้ลองมาฟังเสียงของสายัณห์ สัญญาดู ..เพราะเหมือนกันครับ คิดถึงหนังกลางแปลง..
    เวลาตั้งจอเสร็จ เย็นๆเขามักเปิดเพลงนี้..เด็กๆก็พากันไปวิ่งเล่น ดูโปรแกรมหนังที่ติดไว้ข้างๆรถฉาย...คิดถึงบรรยากาสแบบนั้น..

:b-b ดื่มของเย็นๆ แบบนี้ แล้วค่อยไปกล่อม.. นะครับ..รับรองนางนอนแน่ๆครับ

เพลงนี้..ไพเราะทั้งสอง เวอร์ครับ ส่วนตัว ผมว่า 50-50 กินกันไม่ลง..

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

..มีเพลงหนึ่งที่หาฟังมานานและหายังไม่ได้..คือเพลง..หลงคอย..ของศรชัย เมฆวิเชียร

..ท่านอาทิตย์ ลองค้นกรุท่านดูหน่อยนะ คาดว่าน่าจะมี...555

หลงคอย.. เอผมเองไม่รู้จักเพลงนี้แน่.. เด๋วว่างๆจะลองรื้อแผ่นดูให้ครับ
    ผมกองรวมๆกันน่ะ ยังไม่แยกหมวดเลย.. แบบกำลังหาคนช่วยจัดน่ะครับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำน้ำปาว
    ฟังบ่ได้แล้วเสียดายเด้เอามาให้ฟังใหม่แหน่

Tags for this Thread