หัวข้อ: 6 อาชีพไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า

6 อาชีพไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

ควรจะคิดหนัก ถ้าท่านมีภรรยา 6 อาชีพนี้ …

1. พวกนักกีฬา เพราะว่าพวกนี้วันๆมัวจ้องจะทำลายสถิติ อยู่บ้านเฉยๆก็สะกิดแล้ว
    หมู่นี้สถิติตกไปนะคะคุณพี่ขา มาทำลายสถิติกันเถอะค่ะ …

2. พวกครู พวกนี้ช๊อบชอบสอน สอนเสร็จก็ถามว่า เข้าใจไหม ถ้าตอบว่าเข้าใจ
    ก็ให้การบ้านไปทำ ทั้งที่เหนื่อยจะแย่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครูอนุบาล
    หล่อนชอบพูดว่า เก่งมากกกกค่าาาา เอาาาอีกกกก….

3.พวกพยาบาลทั้งหลาย พวกนี้วิกลจริต รักความสะอาด ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง
    ถ้าบอกว่าล้างแล้ว ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนหรือยัง เช็ดแอลกอฮอล์หรือยัง
    .. แล้วใครจะไปเช็ดล่ะ …

4.พวกพนักงานโอเปอร์เรเตอร์ เพราะเวลาเราต้องการ มักจะบอกว่า ” กรุณารอสักครู่ ”

5. พนักงานแคชเชียร์ เพราะชอบติดป้ายว่า ” กรุณาใช้ช่องถัดไป ”

6 อาชีพที่หกที่ควรหลีกเลี่ยงเอามาเป็นเมียก็คือเทรนเนอร์มวย
    เพราะให้เราซ้อมชกลมเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะให้ชกจริงซักครั้ง

6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา6 อาชีพไม่ควรเลือกเป็นภรรยา6 อาชีพไม่ควรเลือกเป็นภรรยา6 อาชีพไม่ควรเลือกเป็นภรรยา:b-b:b-bแก้เครียดครับผม:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-06-2011 at 20:07. เหตุผล: แก้คำผิด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    อิอิ...อาชีพไหนบ้างที่ควรเลือกเป็นภรรยา นำเสนอมาแหน่

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ไคแหน่ บ่มีสาวบัญชี ที่อยู่ในกลุ่มต้องห้าม ยังมีหวังในกลุ่มควรเลือก :l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    ขอบคุณหลายครับ แต่เลือกไปแล้วตริบัดนี้ เปลี่ยนบ่ได้แย้ว :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ดอกมันปลา
    ไคแหน่จ้า...บ่อยุ่ในกลุ่มเสี่ยงจ้า
    5555555555

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เฮ้อ..ไคแหน่น้องเขมบ่อยู่ในกลุ่มเสี่ยง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    ...ขอบคุณครับ..พ่อน้องอุ้ม..เด๋วจิได้หาแบบ..ที่บ่แม่น6อาชีพที่ว่ามา..:l-:l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย ว่าแล้วสิเฮ็ดการบ้านไปส่งครูก่อน พอดีมีแม่บ้านสอนอนุบาล 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ
    เพิ่มให้อีกสองอาชีพครับ
    อาชีพขับวินมอร์เตอไซ เพราะว่าเพิ่นสิชวนแต่เข้าซอย พี่เข้าซอยไหมค่ะ ถามเมิดมื่อกะแย่คือกัน
    อาชีพเลี้ยงเป็ด อันนี่อันตรายสุดๆครับ คิดเอาเองกะแล้วกันยามผิดกัน สิตัดให้เป็ดกินได๋ย่านๆๆๆ