หัวข้อ: (> ใจน้ำแข็ง <) อยู่เมืองไทย..ไม่ต้องกลัวคนใจน้ำแข็ง หรอกพี่น้อง

ฟังเพลงออนไลน์ (> ใจน้ำแข็ง <) อยู่เมืองไทย..ไม่ต้องกลัวคนใจน้ำแข็ง หรอกพี่น้อง

(> ใจน้ำแข็ง <)
    [GAME]http://dc380.4shared.com/img/681120839/3f13f381/dlink__2Fdownload_2FiFGgBe48_3Ftsid_3D20110701-053233-cb45f9e2/preview.swf[/GAME]
    .. ใจน้ำแข็ง หรอ..
    หากเปรียบ ผู้หญิง ว่าใจเย็นเยือกเป็นน้ำแข็ง แล้วฆ่าผู้ชายให้ด่าวดิ้น ด้วยรัก..
    น่าจะเรียกว่า ใจอำมหิต มากกว่ากระมังนะ
    ..จีบเท่าไรไม่ติด เออนี่น่าเป็นใจน้ำแข็ง พันธ์แท้..แปะไม่ติด
    ไม่เชื่อ..หรือ..ก็ลองเอาผ้าปลาสเตอร์ แปะดูชิ เดี๋ยวก็หลุด

อยู่เมืองไทย..ไม่ต้องกลัวคนใจน้ำแข็ง หรอกพี่น้อง..
    ร้อนตับแตกแบบนี้ เดี๋ยวก็ละลายเองแหละ
    ทำเป็นใจน้ำแข็งได้ไม่นานหร๊อก

กลัว..น่ะกลัวคนใจร้อนมากกว่า..
    ทำเล่นตัว..เดี๋ยวแม่บุกถึงบ้านนี่ซิ น่ากลัวกว่า อิอิ (> ใจน้ำแข็ง <)  อยู่เมืองไทย..ไม่ต้องกลัวคนใจน้ำแข็ง หรอกพี่น้อง

*** ขอบคุณเล็กๆ สำหรับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน.. ที่ร่วมฟังร่วมแสดงให้เห็นว่า ที่นี่มีมิตรภาพ ที่ดี ครับ
    ผมหวังว่า บางอย่างที่แม้ผมไม่ได้เอ่ยจากปาก แต่แอบแนบมากับกระทู้ที่วาง เชื่อว่าท่านๆ คงรับรู้ได้.. จากกระทู้ที่ผมวาง
    ตรงนี้ไม่มีนัยอะไร.. พวกท่านหลายคน ทำได้ดีกว่าผมมากมาย..อีกครับ
    กระทู้นี้..เป็นแบบวางอีกแบบ ที่แตกต่างไปจาก แผ่นติดปุ่ม ..
    ภาพติดปุ่ม ..คงเป็นอีกอารมณ์ มาให้ท่านบันเทิง ไม่มากก็น้อย..

หลายคนเป็นตัวเร่ง ที่ทำให้ผมเข็น..ภาพติดปุ่ม..มาเร็วกว่าควร อิอิ

ความเยือกเย็น

หากใจเธอเป็นดั่งก้อนน้ำแข็ง
    อยากจะกินใจเธอรู้ไหม
    ใส่น้ำแดงใส่นมลงไป
    จะหวานชื่นใจอร่อยดีจ้า อิอิ

ปล. เห็นภาพประกอบเพลงแล้วยิ้มขอรับ อิอิ

ความเยือกเย็น

ใจน้ำแข็ง -เท่ห์ อุเทน พรหมมินทร์

*เลือดเย็นจริงนะเธอเลือดเย็นน่าดู
    กว่าจะรู้เธอมีใครมันก็ช้าไป
    โดดลงไปเต็มตัวดูว่าชัว
    แน่แล้วถึงเททุ่มใจ

มีเท่าไหร่โปะลงที่ใจเธอ
    เหนื่อยดั่งคนตระกรามดั่งคนหิวโซ
    เจอะอาหารจานโตเลยกินเสียใหญ่
    ไม่ได้รู้สักนิดมีพิษภัยแอบแฝงป่นมาข้างใน

กว่าจะรู้มันก็สายเกินเยียวยา
    เธอฆ่าฉันเลือดเย็นน่าดู
    ฆ่ากันไม่พอแถมยัง
    หักหลังหวังพังทะลาย

ราบลงไม่มีเหลือใยมาลวงกันทำไม
    อย่าบอกว่าเธอเพียงจะลองดูของใหม่
    ใยเธอมาล่วงกันทำไม
    เลือดเย็นนักเล่าเธอ

ดนตรี ซ้ำ *

ไปให้พ้นเสียพ้นไปเสียที
    ไม่อยากเจอะเจอแล้วคนแบบนี้
    ถามจริงนะใจทำด้วยสิ่งใดนะ
    ใยทำไมใจถึงโหดอยากดูข้างในใจเธอ
    ทำไมถึงเย็นดั่งน้ำแข็งนั่นเลย