หัวข้อ: ...จน..แต่เจ๋ง...

ฟังเพลงออนไลน์ ...จน..แต่เจ๋ง...

...จน..แต่เจ็ง...

...พอเข้าสู่วัยรุ่น(รุ่นนั้นหล่ะจ้า ฮ่าๆๆ)การฟังเพลงก็เปลี่ยนไปจากที่เคยฟังเพลงลูกกรุงตามพ่อ ฟังทองมี มาลัยตามพ่อ...
    ก็เปลี่ยนเป็นแนวที่ตัวเองคิดว่าชอบ ก็เปลี่ยนไปหลากหลายแนวค่ะ ส่วนเพลงที่คิดว่าจ้าบๆๆ สมัยนั้น...
    ก็จะโดนพ่อค่อนขอด(อาจจะไม่มีเพื่อนร่วมฟังแล้ว ฮ่าๆๆ) บอกว่าเพลงเหมือนท่องอาขยาน ไม่มีความไพเราะเลย..

...โธ่ พ่อจ๋า ก็หนูอยากจ้าบ......จน..แต่เจ๋ง...

เพลงสมัยนั้นที่จ้าบๆมีหลายท่าน แต่ที่ชอบส่วนตัวก็มีไม่กี่คน เท่าที่จำได้ มีไมโคร, เจ เจตริน, มอส, อ้อม สุนิสา, เบิร์ด, อัสนี วสันต์...
    บิลลี่, เอ็ม, พงพัฒน์, ทู ฯลฯ แต่ชอบ บิลลี่ที่สุดค่ะ ดนตรีหลากหลาย ออกแนวป๊อบร็อค ที่เห็นๆหลังจากบิลลี่ก็มี แมว จิระศักดิ์ มาแนวๆเดียวกัน ...
    เพลงจน...แต่เจ็ง... ก็เป็นเพลงนึงที่ฟังแล้วหายง่วง อยากโยกหัวตามเพลง ฮ่าๆๆ:,1-

...จน..แต่เจ๋ง...

เพลง...จน..แต่เจ็ง...
    ศิลปิน...บิลลี่ โอแกน...

[music]http://dc146.4shared.com/img/106122360/efc7d0f8/dlink__2Fdownload_2FWXXswJp0_3Ftsid_3D20110702-183911-14d42cc3/preview.mp3[/music]

...มาๆๆหลานๆมาโยกหัว ฟังเพลงไปด้วย แก้ง่วงจ้า ฮ่าๆๆ...:,1-

...จน..แต่เจ๋ง...

คุณป้า..เพลงจ๊าบที่ป้าวางให้ฟังนี่ สงสัยหลานเกิดไม่ทันแน่เลย ไม่รู้จักครับเพลงนี้
    ฟังก็มันส์..จ๊าบๆหยั่งที่ป้าบอกแหละ

..แล้วเพลง โกนจุกบิลลี่ อ่ะ..ป้ามีไหมอ่ะ..เพื่อนๆหลานบอกว่าจ๊าบนะ ออกใหม่! ด้วยล่ะ

ถ้าป้ามี..ช่วยหน่อยเถอะครับ

*ป้า..เพลงป้านี่ชื่อ..จนแต่เจ็ง..เ๋จ้ง..หรือ เจ๋ง ครับ
    คือผมแปล คำว่า เจ็ง ไม่ออกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 05-07-2011 at 06:58.

ความเยือกเย็น

บทเพลงขับขานกล่อมใจ
    บทรักขับขานกล่อมฤทัย
    บทเศร้ามาเมื่อไหร่เศร้าใจ
    บทสนุกทุกข์ก็หายสนุกเอย ...อิอิ

ตายแล้ว ขออภัยป้าพิมพ์ผิด พ่อมาเห็นโดนดุแน่ๆ ฮ่าๆๆ เพราะอุตส่าห์สอนภาษาไทยฮ่าๆๆ
    ขอบคุณที่ทักนะคะ

แล้วเดี๋ยวลาบวช เดี๋ยวโกนจุก อะไรจ๊ะ จะไปบวชที่ไหนน้อ ป้าไม่มีหรอกเพลงใหม่ๆ
    คือป้าเป็นคนชอบฟังเพลง แต่ไม่ยึดติดตัวคนร้อง
    เพราะฉะนั้น เพลงก็จะเปลี่ยนไปตามอารมณ์ขึ้นๆลงๆของป้าจ้า
    วันนี้ฟังเพลงรัก พรุ่งนี้ป้าอาจจะฟังเพลงเพื่อชีวิต
    นักร้องคนนึงป้าอาจจะชอบเพลงเค้าแค่เพลงสองเพลงแล้วก็ไม่สนใจอีกก็มี อิอิอิ
    อย่างบิลลี่ ก็เหมือนกัน อาจจะชอบตอนวัยรุ่น พอเริ่มเข้ามหาวิทยาลัย ความคิดก็เปลี่ยนไป
    ก็ฟังเพลงเพื่อชีวิต พอทำงานมีความรัก เพลงก็จะหวานแหววตาม :)

ขอบคุณเอื้อยเด็กน้อยจ้า สำหรับบทกลอนและรูปภาพประกอบค่ะ
    หัวใจสีชมพูน่ารักดี อิอิอิ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    แม่ป้าๆ สงสัยจาเกิดบ่ทันเพลงสะแล้ว บาดนี้ อั่นๆมักเพงนั้นน่าจ้า ที่ร้องว่า "ทำยังไงได้ ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทอง พ่อแม่พี่น้องก็ประชาชนเดินดิน..." :l- ตอนอยู่ ม.ปลายฮิตๆเด้เพงนี้ อิอิ แจมนำแหน่:,1-:,1-

Tags for this Thread