หัวข้อ: รักนะคะคนดี...

รักนะคะคนดี...

พิมพ์ข้อความ..หนึ่งที...ฝันดีนะ
    พรุ่งนี้จะ...เธอกับฉัน...พบกันใหม่
    เราจะมี..กันและกัน....จงมั่นใจ
    อย่าหวั่นไหว...อย่าหวาดหวั่น....ใจฉันเลย

......ตื่นตอนเช้า..เป็นยังไง...ใจอยากรู้
    ทำอะไรอยู่....บอกให้ฟัง...ยังเปิดเผย
    บางคำไม่...ได้บอกบ้าง...เหมือนอย่างเคย
    ที่อยากเอ่ย มากมาก...." รักนะคะคนดี"......
    รักนะคะคนดี...รักนะคะคนดี...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวหนองหาน; 05-07-2011 at 14:20. เหตุผล: พิมพ์ตก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    คำว่า "รักนะคะคนดี" แม้นหัวใจเหี่ยวๆ แห้งๆ เมื่อได้ยินคำนี้
    เหมือนต้นไม้รอหยดน้ำจากใครสักคน มันชื่นเลยนะครับ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    ขอนำไปใช้ด้วยคนนะคะพี่เจี๊ยบ "รักนะคะคนดี"
    ของฉัน

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=ASzqx7MxkGU&feature=related

รักนะคะคนดี...

ขอบคุณน้องอิ้ทมากๆค่ะ..ที่เข้ามาร่วมเป็นหนึ่งในคำว่า"รักนะคะคนดี" นั่งฟังเพลงแล้วน้ำตาไหลออกมาไม่รู้ตัวเพราะ ." รักนะคะคนดี"

....และขอขอบคุณ คุณดิษย์ มากๆค่ะที่เข้ามาแจมและมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ...

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ยืมเว้านำแหน่ หาคนดีเว้านำเขาบ่ได้ ได้แต่ซ้อมไว้ "อ้ายฮักเจ้าเด้อ"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    รักนะคนดี รักนะพี่โชค รักนะพี่เจี๊ยบ รักนะ พี่น้องบ้านมหา

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

อิ๊ทก็คิดถึงพี่เจี๊ยบค่ะ

อิ๊ทก็คิดถึงพี่เจี๊ยบค่ะ หวังว่าพี่เจี๊ยบคงสบายดี อยู่ไกลบ้านดูแลตัวเองนะคะ อิ๊ทเห็นพี่เจี๊ยบยิ้มแล้วตนเองก็อดยิ้มไม่ได้ เพราะรอยยิ้มหวานๆโลกก็สดใสแล้วจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

ดีใจด้วยที่เพื่อนมีวันนี้ เป็นคนที่มีความสุข
    และผลแห่งสุขนั้นหล่อหลอมให้หัวใจเพื่อนอ่อนโยน "ให้อภัย"
    และมีความรักเหลือมากมายเผื่อแผ่ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกันอีกด้วย..
    ขอให้ชีวิตเพื่อนมีความสุขซะทีนะจ้ะ...เทคแคร์จ้ะ..คนดี.. จุบุๆ :l-
    มองต่าง..อย่างปลง