หัวข้อ: (> ทิ้ง <)

ฟังเพลงออนไลน์ (> ทิ้ง <)

(> ทิ้ง <)
    อริสมันต์ พงษ์เรืองรอง ขับร้อง

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/683631287/398eeddf[/4SHARED]

(> ทิ้ง <)*พอดีนายแบบที่จะมาถ่ายภาพกดปุ่ม ผิดนัดซะงั้น ผมไม่รอเขาล่ะลงให้ฟังก่อนเลย..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดงน้อย
    บล็อก
    1
    จำไม่ได้ว่าต้นฉบับคือใคร แต่แหม่ม พัชริดา ก็เคยร้องค่ะ เพราะหมดเลย..

ถึงคุณแดงน้อย..ผมละชื่อนักร้องที่หัวข้อของกระทู้ ก็เพราะมาจากเหตุที่คุณแดงน้อยบอกไว้แหละครับ
    คือจงใจละ เพลงที่คุณแหม่ม ร้องไว้ เพราะ ..เผื่อ ว่า จะมีใครสักคน..ร่วมแจมเพลงที่คุณแหม่ม มาลงเพิ่ม พร้อมกลอน หรือบทความที่จินตนาการไว้
    อ้อ.. ไม่มีหมายพิเศษใดครับ เพียงว่า อยากเห็นเม็นท์พร้อมเพลงเพราะน่ะครับ เพลงน่ะ หาง่าย (ทำพูดไป) แต่เม็นท์ว่าแค่ชอบอย่างไร กลับหาอ่านยากจังนิ..

เหมือน.. ร้านอาหารอร่อย มีตังค์ก็ไปนั่งทานเมื่อไรก็ได้
    แต่..อาหารบ้านๆ ที่พวกกันทำให้ทาน น่ะ..เหมือนต้องมีวาสนานะ ถึงจะได้ทาน ..

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

...โอ้ววว เพลงที่เคยหาซื้อเทป ไปหลายที่หาซื้อไม่ได้ ..มาซื้อได้แถวๆวัดบวรนิเวศ บางลำพู.. (เวอร์ชั่นของอริสมันต์ )

...เพลงมันโดนอ่ะทั่นอาทิตย์

ความเยือกเย็น

รักเธอขนาดนี้ทิ้งกันได้ไง
    หรือไม่มีหัวใจรักกันน้อ
    หรือว่าจะให้คอยง้อ
    รักนี้น้อช่างเศร้าเหงาจัง

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/82559615/9d5960dc[/4SHARED]

ทิ้ง - แหม่ม พัชริดา

เฝ้ามองดาวครั้งเราผูกพัน
    แต่ความฝันเมฆคลุมมืดมน
    ปล่อยฝนโปรยลงมา
    ดั่งน้ำเรียกหาเธอ

ไม่มีใจพบใครสักคน
    จิตสับสนเหมือนคนขาดใจ
    ทนหนาวทนเดียวดาย
    ยังร้อนใจใฝ่หาเธอ

อะไรหรือที่เธอไฝ่ฝัน
    อะไรหรือที่ฉันขาดไป
    บอกได้ไหมทำไม
    ถึงทิ้งไปไม่เข้าใจ
    กัดฟันยืนฝืนทรมาน
    แต่ความหลังฝั่งใจผูกพัน
    คอยย้ำเตือนวันเดือน
    ที่สัญญาว่ารักกัน

*ดาวประกายส่องแสง
    ส่งให้แรงรักยังมีหวัง
    ผูกความหลังเป็นทาง
    ประสานใจให้รักเรา

อะไรหรือเธอที่เธอไฝ่ฝัน
    อะไรหรือที่ฉันขาดไป
    บอกได้ไหมว่าทำไม
    ถึงทิ้งกันไปไม่เข้าใจ*

ทิ้งๆทิ้งกันไปฉันคง
    จะหลงลืมเธอสักวัน
    กว่าวันนั้นใจคงร้าวรน
    จนทนไม่ไหว
    ใช่ว่าเธอไม่มีความหมาย
    ใช่ว่าฉันไม่มีเยื่อใย
    ใช่ว่าใจฉันตัดเธอได้เสียหน่อย

ดนตรี ซ้ำ * 2 รอบ

อ๊ะจึ๊ย.. เจอแบบเล่นจริงๆ เข้าให้แฮ๊ะ...
    น่าเสียดายรูปจังครับ.. ถ้าไม่มีหน้าคนในน้ำ ล่ะฮื้อ..ผมเอาไปติดปุ่มเพลง "เหงา"ไปแล้ว..:l-

ขอบคุณครับ.. ดีเจ..เด็กน้อย(ดื้อ..?) ที่สละเวลามาร่วมแจม ฝีมือ..หนัก(ไม่เบา)..ไม่ใช่เล่นเลยครับ

อ้อ..ท่านบ่าวยาง..ท่านทัน..เทป.. หรือครับ..อิอิ งี๊อย่าบอกนะว่า ..หนุ่มน่ะ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 06-07-2011 at 10:04.

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ตามมาฟังเพลงติดๆครับผมเอื้ยอ้ายทุกท่าน