หัวข้อ: อยากจะสั่งซื้อแคนจาก อ.เคน สมจินดา เมืองร้อยเอ็ด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani

อยากจะสั่งซื้อแคนจาก อ.เคน สมจินดา เมืองร้อยเอ็ด

อยากจะสั่งซื้อแคนจาก อ.เคน สมจินดา เมืองร้อยเอ็ด
    ไม่ทราบว่าจะติดต่อได้อย่างไรครับ

ผมอยู่ อุบล ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    อยากได้ข้อมูลจากท่านเพื่อติดต่อกลับครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    อันนี้บ่ฮู้นำเด้อครับขนาดผมอยู่ร้อยเอ็ด ไผฮู้บอกเพิ่นแหน่ครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าลาว
    อยากได้ข้อมูลจากท่านเพื่อติดต่อกลับครับ
    เบอร์โทรผมนะครับ
    087- 965 หกแปดหกแปด

ชื่ออ ยีน นะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ช่างในจังหวัด ร้อยเอ็ด
    1.นายเคน สมจินดา 39 หมู่ 5 ต. ศรีแก้ว อ. เมือง จ. ร้อยเอ็ด 45000 โทรศัพท์01-4180241 ทำการผลิต แคน มีชื่อเสียงมาก (พ่อเคน ทำแคน) เคยไปสาธิตที่อเมริกา
    2.นายทุย เรืองศรีอรัญ 15 หมู่ 7 บ้านเหล่าทบ ต. สีแก้ว อ. เมือง จ.0 ร้อยเอ็ด ผลิต แคน
    3.นายพุฒ พูลเพิ่ม 43 หมู่ 1 ต. นาแข้ง อ. เสลภูมิ จ. ร้อยเอ็ด ผลิต แคน
    4.นายทรงศักดิ์ ประทุมสินธุ์ 1 หมู่ 2 ต.หนองพอก อ.หนองพอก จ. ร้อยเอ็ด 45210 หรือ ที่ วิทยาลัยนาฎศิลป์ร้อยเอ็ด ถนนกองพลสิบ ต. ในเมือง จ. ร้อยเอ็ด ทำการผลิต พิณ โหวด โปงลาง พิณเบส
    5.นายบัญชา ชอบบุญ 95 หมู่ 5 ต.รอบเมือง อ. หนองพอก จ. ร้อยเอ็ด ผลิต พิณ
    6.นายสมศรี บ้านหนองตาไก้ ต. สีแก้ว อ. จังหาร จ. ร้อยเอ็ด 45000 ผลิต แคน

..................................................................................................

ลองเบิ่งเด้อครับ โดยส่วนตัวผมมักแคน พ่อใหญ่ทุย ครับ เคยไปซื้อตั้งแต่เป็นเด็กน้อย พ่อใหญ่ทุยเพิ่นได้ ปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ เรื่องการทำแคนด้วยครับ

ตอนนี้พ่อใหญ่ยังอยู่บ่บุ๊

แคนบ้านสีแก้ว บ้างดงสวอง บ้านหนองตาไก้ บ้านเหล่าทบ บ้านโคกก่อง บ้านเขียดเหลือง บ้านปอภาร มีช่างดีๆหลายคนครับหาดีๆ ไปซื้อตามร้านเขากินกำไรหลายต่อแพงจนซื้อบ่ลงครับ

.................................................................................................

อ้อ อีกอย่างนึง พ่อเคน มีสองคนเด้อครับ อยู่บ้านสีแก้วคือกัน สิเอาเคนได๋ไปให้ถืกเด้อครับ

1.นายเคน สมจินดา 39 หมู่ 5 ต. ศรีแก้ว อ. เมือง จ. ร้อยเอ็ด
    2.นายเคน สาวิสิทธิ์ 101 หมู่ 22 ต.ศรีแก้ว อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด

ระวังของปลอมเด้อครับ แคนแถวบ้านสีแก้ว เป็นแคนหลาบทองแดง ถ้าแคนนครพนมสิเป็นแคนหลาบเงิน เสียงกะต่างกันอยู่เด๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงสีผีเป้า; 18-08-2011 at 14:06.