หัวข้อ: คำอวยพรจากพ่อกับแม่

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย

คำอวยพรจากพ่อกับแม่

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา
    มื้อนี้ผมได้โทรกลับบ้าน หาเถ่าพ่อกับเถ่าแม่ยุร้อยเอ็ด ถามข่าววาฝนทางบ้านตกดีบ่ครับ
    แล้วกะถามสาระทุกข์สุขดิบ ตามที่เคยถามพ่อกันแม่ทุกมื้อละครับ แต่ผมจำได้บ่เคยลืม
    เลยครับคำสุดท้ายที่พ่อกับแม่เว้าทุกครั้ง ที่สิวางสาย วาโชคดีเด้อหล่า เป็นคำที่อวยพร
    จากพ่อกับแม่ทุกครั้งครับ ผมรู้สึกว่าเป็นคำที่ดีที่สุดแล้วครับ เพราะว่าเป็นคำอวยพรจาก
    พระในบ้านครับ ทุกครั้งที่ผมท้อ ผมกะคิดถึงคำพ่อกับแม่อวยพรให้ ผมกะมีกำลังใจสู้
    ต่อไปทุกครั้งครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    คือกันเลยครับผมกะได้แรงสู้กะจากคนทางบ้านนิละครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ท่าน ว.วชิระเมธีเพิ่นได้เทศน์สอนวัยรุ่นไว่ว่า พระในบ้าน คือ บิดา-มารดา จงเคารพบูชาให้มากที่สุด. ครับเป็นคำสอนที่วิเศษแท่จริงอีหลีครับ

พรประเสริฐพรล้ำเลิศจากอิแม่อิพ่อ เวลาที่ไปอวยพรให้แม่ยามใด๋เลาสิบอกว่า ขอให้พรนั้นกลับคืนสู่ลูกของแม่ ขอให้มีสามีมีลูกที่เว้านอนสอนง่ายจ้า สาธุ อิอิ