หัวข้อ: (> หัวใจว่างเปล่า <) ตอนจบเพลง เอาเนื้อท่อนหน้า มาต่อท้ายอีกที.. มีไม่กี่เพลงหรอกครับ

ฟังเพลงออนไลน์ (> หัวใจว่างเปล่า <) ตอนจบเพลง เอาเนื้อท่อนหน้า มาต่อท้ายอีกที.. มีไม่กี่เพลงหรอกครับ

(> หัวใจว่างเปล่า <)

"หากฉัน รู้ตัวก่อนนี้ซักหน่อย จะไม่คอยรักเธอแม้เพียงเสี้ยวใจ"

เป็นเพลงแนะนำครับ เพราะในขบวนเพลงมะลิลา ผมสะดุดก็เพลงนี้แหละครับ
    ตอนจบเพลง เอาเนื้อท่อนหน้า มาต่อท้ายอีกที.. มีไม่กี่เพลงหรอกครับ แบบนี้

ลองฟัง แล้วชอบฟังเสียงจากต้นเสียงไหน ก็ตามใจเลยครับ
    [4SHARED]http://www.4shared.com/embed/691417853/cf8c6e5d[/4SHARED]

หรือฟังจากแผ่นรอนิดนะครับ เตรียมตัวนานจังเลย..อิอิ

[GAME]http://dc395.4shared.com/img/691364741/8e553a4b/dlink__2Fdownload_2Fq3jGJTKo_3Ftsid_3D20110710-000840-d3523c21/preview.swf[/GAME]

แต่ตอนนี้รู้ดีเธอมีคนใหม่ แค่ตัดใจห้ามใจ..ฉันทำไม่ลง
    .....
    (> หัวใจว่างเปล่า <) ตอนจบเพลง เอาเนื้อท่อนหน้า มาต่อท้ายอีกที.. มีไม่กี่เพลงหรอกครับ......หากฉัน รู้ตัวก่อนนี้ซักหน่อย จะไม่คอยรักเธอแม้เพียงเสี้ยวใจ.......

::::::::::><::::::::::

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 10-07-2011 at 06:58.

ความเยือกเย็น

หากเธอมีใจให้ฉันหน่อย
    รักน้อยๆแต่ให้รักนานนาน
    รักฉันนั้นคงชื่นบาน
    สุขสำราญเมื่อยามมีใจให้กัน

วันนี้ฟังนี้หลายรอบตอนทำงาน ช่วงไหนเบื่อๆก็พักจดเนื้อเพลง แต่พอกลับบ้านลืมหยิบเนื้อเพลงที่จดไว้มาซะงั้น จะจดอีกรอบใจก็ไม่พร้อมเสียแล้ว ฮ้า! ช่วงนี้เหนื่อยจัง พอกายเหนื่อยใจมันมักจะเหนื่อยตามเหมือนเงาตามตัว รู้สึกเบื่อๆ เหงาๆ เศร้าๆหลายอาการรวมกัน เพลงที่เคยฟังเพราะๆมันก็ไม่เพราะกลอนที่เคยแต่งมั่วๆมันก็คิดไม่ออกเหมือนเดิม ตอนเช้าก็ไม่อยากลุกออกที่นอนนี่ละม้างที่เขาว่าเหนื่อยกายแล้วฉุดใจเหนื่อยตาม ...

คงไม่เหนื่อยกายเหนื่อยใจแต่ท่านเพียงลำพังดอกครับ
    ผมว่า แบบท่านเด็กดื้อนี่ เยอะเชียว ที่เขียนอยู่นี่ก็ใช่
    เพียงว่าเหตุมาจากอะไร.ก็ดับไฟแต่ต้นเหตุ
    หากดับไม่ได้ ก็เผ่นหนีแหละ ไม่งั้นไฟครอกตาย..อิอิ

ผมติดตลกปลายนวม.. ให้หน่อย เิอาน่าท่าน สู้ต่อ..เพื่อนเยอะไอ้อาการนี้..
    อ่านกลอนท่านมาหลายตอน.. อารมณ์ดี แล้วค่อยเขียนเถอะครับ

..รู้สึกว่า แฟนเพลงท่านเยอะนะครับ..เด็กดื้อ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 12-07-2011 at 22:36. เหตุผล: ฝันดีจ้า

ตื่นเช้าด้วยหัวใจที่ว่างเปล่า
    รู้ไหมเล่าว่าหัวใจฉันคิดถึง
    ฟังเพลงที่ชอบสักพักหนึ่ง
    ให้หายคิดถึงแล้วค่อยอาบน้ำเอย

หัวใจว่างเปล่า - มะลิลาบราซิลเลี่ยน

หากเธอมีใจให้ฉันสักหน่อย
    จะไม่คอยรักใครแม้เพียงธุลี
    มอบความรักทั้งใจให้เต็มล้นปรี่
    เขียนบทกวีร้อยใจให้สองคน

แต่เธอตัดใจไม่ยอมรับตอบ
    มอบให้เธอตามรักภักดีเสียจน
    เนินนานไปห่างไกลหัวใจแถบหล่น
    เธอมีคนรักอื่นหมื่นแสนใจ

* นี่หรือความรักที่เธอมีให้
    ให้กลับมาแค่เพียงหัวใจว่างเปล่า
    ตอบได้ไหมว่าใครทิ้งฉันให้ปวดร้าว
    หัวใจว่างเปล่าของเธอเก็บไปให้ใคร

หากฉันรู้ตัวก่อนนี้สักหน่อย
    จะไม่คอยรักเธอแม้เพียงเสี้ยวใจ
    แต่ตอนนี้รู้ดีเธอมีคนใหม่
    แค่ตัดใจห้ามใจฉันทำไม่ลง

ซ้ำ *

หากฉันรู้ตัวก่อนนี้สักหน่อย
    จะไม่คอยรักเธอแม้เพียงเสี้ยวใจ

ดึกแล้วหัวใจยังว่างเปล่า
    ป่านนี้เธอจะนอนหรือยังน้อ
    ป่านนี้เธอจะคิดถึงกันไหมน้อ
    แต่ทำไมตอนนี้ฉันคิดถึงเธอจัง