หัวข้อ: งานบวชของสองลูกชายหัวแก้วหัวแหวนของพี่นิ

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ความฝันอันสูงสุดของพ่อแม่ กะคือได้เห็นลูกชายห่มผ้าเหลืองนี่หล่ะ อนุโมทนาบุญนำเจ้นิครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าย....น้องเมษา โอ๊ะ ๆ ๆ ลืม อยู่ในวัด....

ขออนุโมทนากับน้องนะครับ พูดอะไรไม่ออก ได้แต่บอกว่าประทับใจและตื้นตันใจมากครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ปลื้มใจจัง ขออนุโมทนาบุญและเกาะชายผ้าเหลือง ด้วยคนครับ สาธุ สาธุ สาธุ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    สาธุนำจ้า สำหรับพี่นิ
    บวชลูกชายทีเดียวสองคนเลย
    ได้เกาะชายผ้าเหลืองไปกับพี่นินำจ้า

อนุโมทนาบุญนำจ้า สาธุ...นำจ้าพี่นิ

งามแบบไทยๆน้อจ้าพี่เม ผ้าถุงกะงามๆ
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ขออนุโมทนบุญนำเด้จ้า สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ขอกราบอนุโมทนากับพระใหม่นำจ้า

เห็นนำแล้วกะปลื้มคักจ้าพี่เมษา ขอบคุณภาพสวยๆ และมีความหมายจ้า งานได๋สิปลื้มใจท่องานบวช ฝากทายาทพุทธให้เราได้กราบไว้ สืบต่อพระพุทธศาสนาของเราให้คงอยู่ จั่งแม่นเพิ่นมีบุญ น้องอิ๊ทเกิดมาได้เป็นหญิงเสียดายกับวาสนาน้อยนักได้แต่เฝ้าอนุโมทนานำเพิ่น ผู้มีบุญบารมีจ้า ดีใจนำอนุโมทนาบุญกับพี่นิจ้า พระใหม่งามคักหลาย คือหลวงพี่ที่อิ๊ทรู้จักจ้า(หุ่นจ้า)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณภาพสวยๆกับบรรยากาศอันเป็นมงคล ขออนุโมทนา สาธุกับพี่นิอีกตรั้งเด่อจ้า

เห็นภาพกะมีความสุขไปนำพี่นิอิหลีจ้า สาธุๆๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    สาธุบุญ นำอีกคนจ้า พี่นิ ขอบุญเผื่อแผ่มาทางน้องสาวนำแหน่เด้อจ้า สาธุ
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอบใจมากๆเลยเด้อ หลานเมษาจ๋าที่นำรูปบวชพระหลานชายมาแจกเบิงเห็นแล้วน่าปลื้มใจตื้นตันใจไปกับแม่ของพระของหลานเณรจริงๆเลย