หัวข้อ: กอบัวในบ้านมหา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนของหัวใจ

เศร้าซึม กอบัวในบ้านมหา

ธุจ้า ใครที่เคยเข้ามาแชทในช่วงปลายปีที่ผ่านมา หรือมาขอเพลงฟังเพลงในวันนี้ คงไม่มีใครไม่รู้จัก กอบัว "ครูป่วง" ที่มีคนเคยให้ฉายา ครูบ่มีเวียก ครูมักแชท ครูบ่สอน นร.ฯลฯ สารพัดที่ใครจะว่าแต่กอบัวไม่เคยถือสาคิดว่าเออนะ เหมือนเขาพูดเหมือนกัน บ้านมหาเหมือนเพื่อนในยามที่ไม่มีใคร พี่น้องที่อยู่หน้าคอม ทักกันไปมา พูดคุย หยอกล้อกัน แซวกัน จริงบ้าง หลอกบ้างแล้วแต่ใครจะคิด กอบัวก็เหมือนกัน ฮาๆ ป่วงๆ เศร้า เหงา คิดถึง ห่วง แล้วแต่อารมณ์ เหมือนคนทั่วไป ทักคนนั้น คนนี่จำได้บ้าง ลืมบ้าง ตามประสาผุเฒ่า :*- บ้านมหาที่ให้ความสุข ความสบายใจ พี่น้องทุกคนที่ให้ความรัก ความอบอุ่น เป็นเพื่อนในยามที่เข้ามาเจอกัน ต่อแต่นี้ ชื่อ "กอบัว" หรืออีกหลายชื่อที่จำไม่ได้ :l- จะไม่มีโลดแล่นบนจอคอมหน้าบ้านมหาอีกแล้ว ไม่มีเหตุผลสำหรับการจากลาในวันนี้ กอบัวในบ้านมหา ขอโทษพี่น้องทุกคนถ้าคำพูดใดไม่สุภาพหรือไม่ถูกใจใครบ้าง ธุจ้า จะเก็บความทรงจำที่ดีเอาไว้ ถ้ามีโอกาศจะกลับมาเยี่ยมแต่คงไม่ใช่ในเร็วๆนี้และไม่ใช่ "กอบัวคนเก่า" กอบัวในบ้านมหา คิดถึงนะ คิดถึงอยู่ อยากบอกให้รู้ คิดถึงเหมือนเดิม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอให้มีความสุขในการจากไปครั้งนี้ ม่องได๋มีความสูข สรรหาเอา ..นี่คือคนทั่วไปครับ.. โชคดีเด้อครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    คือมาว่าจังซั่นน้อบาดนี้ พวมสิคึดฮอดกันกะหนีจากละน้อครับ เข้าห้องกล่องฟังเพลงยามใด๋กะเข้าฟังนำกันอยู่สู่มื้อสู่เว็นกะคือสิจากไปไวแท้ละ อยากฝากคำว่าคิดฮอดอยู่เด้อ สิไปใสกะตามส่างอย่าลืมหนุ่มน้อยเด้อครับ คุณครูกอบัว แหม่นละน้อมีพบพ้อกะมีจากลา เป็นไปตามกฎกติกาละน้อ เอ้า คันซั่นกะพ้อกันใหม่ในโอกาสอันสมควรครับ ผมกะคือสิบ่อลืมครูกอบัวดอกครับ โชคดีครับc06:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 17-07-2010 at 13:50.

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    คือ บ่าวเอ๋ว่านั่นละ *หม่องใด๋มีความสุขกะสรรหาเอา* โชคดีจ้า ครูกอบัว และกะ ยินดีต้อนรับในการกลับมา ที่บ่แม่นกอบัวคนเก่า ไว้ลว่งหน้าจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    อวยพรขอให้โชคดีนะจ๊ะ กอบัว แม่นแล้วจ้า ทุกสิ่งอยู่ที่ตัวเรา จ้ะ

ถ้ากลับมาในอนาคต เฮ้ดแนวได๋ สิได้ฮู้ว่า แต่ก่อนเพิ่นคือ กอบัว ละหึ ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    จากไปใสน้อครับพี่กอบัวกะเคยใด้เว่ากันยุน้อครับจั่งใด๋กะขอให้โชคดีมีความสุขเด้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    เอ๊า คือมาว่าจั่งซั่นน๊อทีนี่ ขอให้คุณครูโชคดีเด้อครับ แล้วสิไปใสมาใสกะอย่าลืมบ้านหลังนี้เด้อ กลับมากะยินดีต้อนรับคือเก่าครับ โชคดี

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    ธรรมดาครับ มีพบย่อมมีจากนอ เว่าหวานๆแบบน้ำตาตกบ่อเป็น .............คิดแนวใด๋เฮ็ดแนวนั่นครับ..สบายใจ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    "กอบัว" จากไป อีกไม่นาน "กอหญ้า" กะสิมาแทนเด้อ บ่ต้องตกใจดอกครับ

หือ...คุณครูกอบัวนั่นบ่ จ๊าก......จะไปไหนเนี่ย กลับมา ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่ย๊อม ไม่ยอม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    สิ ทิ่มกันไปอิหลีบ๊อคะคุณครูกอบัว
    โปรดฟังอีกครั้ง สิทิ่มม๋าน่อย โตนี่ไปได้ลงบ๊อ
    จั่งได๋กะคิดฮอดกันคือเก่าเด้อจ้า
    คั่นบ่อมีหม่องไปกะกลับมาบ้านเฮาคือเก่าเด้อ
    บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับเสมอจ๊า