หัวข้อ: แทนคำขอบพระคุณ

ฝ่ายเทคนิค ควบคุมการแสดง
    Mr.ขวัญใจสื่อมวลชน
    สัญลักษณ์ของ ทิดรส มักม่วน

แทนคำขอบพระคุณ

เนื่องจากวันเสาร์ที่ 9 กรกฏาคม 2554 ที่ผ่าน ทางคนฮักบ้าน(มหา) ได้จัดงานครบ 2ปีขึ้น
    ตอนเช้าได้ทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิษุสามเณร 250 รูป ที่วัดผ่องพลอยวิริยาราม ซ.ลาซาน64
    และตอนแลง ๆ มามีงานสังสรรค์กันนิดนึงที่บ่อตกปลาลำกระโดง
    กระผมในนามตัวแทนของคณะกรรมการดำเนินงาน
    ขอขอบพระคุณ อ้ายบ่าวคนเดิม วมต.บ้านมหาดอทคอม
    ขอบพระคุณพ่อแม่พี่น้องสมาชิกชาวบ้านมหาดอทคอมทุกๆท่าน
    ที่เดินทางมาฮ่วมงานครบรอบ 2 ปีและเปิดโอกาสไห่ฅนฮักบ้าน(มหา) ได้มาใช้พื้นที่ประชามสัมพันธ์งาน
    ขอขอบพระคุณจากใจจริงครับผม
    และหากผิดพลาดสิ่งใดขาดตกบกพร่องประการใด ก็ขออภัยหลาย ๆ เด้อครับ

แทนคำขอบพระคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-07-2011 at 21:29. เหตุผล: แก้คำผิด
    ฅนฮักบ้าน สืบสานประเพณี
    และวัฒนธรรมพื้นบ้าน
    ของคนอีสานบ้านเฮา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สายสัมพันธ์ของพี่น้องเฮาชาวอีสานยังแน่นแฟ้นคือเก่าครับ บ่ว่าสิอยู่เว็บใด๋กะตาม ขอเพียงเฮามีความจริงใจต่อกัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ไปพุ่นกินปลามาพี้กินข้าวเป็นพี่น้องกันครับ

ขอแสดงความยินดีกับสองปีคนฮักบ้าน (มหา) ดอทคอม ถึงแม้สิเป็นเว็บเล็ก ๆ แต่กะเป็นเล็กพริกขี้หนู เป็นเล็กฉบับกระเป๋าที่ทีมงานมีคุณภาพ และมีความตั้งใจดีเสมอมา ขอให้รักษาความดีนี้เปรียบเสมือนเกลือรักษาความเค็มตลอดไปเด้อครับ

อย่าได้คิดว่านี่คือบ้านมหา นั่นคือเว็บคนฮักบ้าน ให้ถือว่าเฮาเป็นพี่น้องกัน มีงานหยังกะแลนซ่วนแลนซอยกันคือแต่เก่าแต่หลังเด้อหล่าเด้อ

ขอบคุณทิดรส มักม่วน เว็บมาสเตอร์คนฮักบ้าน หนุ่มหล่อใจกว้างนิสัยดี สำหรับน้ำใจที่มีให้กันด้วยดีเสมอมาครับ ขอให้เว็บคนฮักบ้านจงเจริญ ไชโย ไชโย ไชโย

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..ขอแสดงความยินดีกับเวบฅนฮักบ้าน..อายุ 2 ปีแล้วเนาะคราวเดียว..ขอให้เจริญรุ่งเรืองครับ......เห็นพี่น้องม่วนซื่น เห็นบรรยากาศงานแล้วกะดีใจนำ...เบิดงานนี่แล้วกะคือสิบ่มีงานใหญ่ๆ...ต้นปีหน้างานพาแลงเวบบ้านมหากะคือสิเห็นพี่น้องมาม่วนซื่น มาร่วมกิจกรรมกันอีกเนาะ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งความสุข อิ่มอก อิ่มใจ กันถ้วนหน้า ได้พบปะพี่น้อง
    เห็นแล้วก็มีความสุขค่ะ งานนี้ผ่านพ้นไปได้ด้วยความสำเร็จ เพราะเราร่วมใจกัน ยินดีกับความสำเร็จค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ คนฮักบ้าน ยืนยาวมาได้ 2 ปีแล้ว และคงจะยืนหยัดเคียงข้างบ้านมหาตลอดไป ยินดีด้วยครับ

:b-b:*-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ปรบมือให้ ทีมงานทุกท่าน ที่ให้การสนับสนุน กิจกรรมของเวบ ผ่านไปด้วยดี อิอิ

คุ้มได่ จุ้มได่ มีการมีงาน กะให้บอกกล่าว กันช่อยเหลือชึ้งกันและกัน เป็นยังที่อบอุ่น ครับ

:*-:*-:*-

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    :l-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-
    นักร้องคืออ้อดีแท้ มีท่อได้กะสิให้เมิด
    คนสุดท้ายแมนน้องไหน้ำได้
    บ่มีแนวสิเว้า ม่วน ปวดขา
    ขอให้เจริญรุ่งเรืองเด้อค่ะ

รูปนี้คือสิสงวนลิขสิทธิ์รูปมดรูปแมว เนาะ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitty; 12-07-2011 at 06:52.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เอ๊ะจ้า
    ขอแสดงความยินดีกับ พี่น้องเวป ตนฮักบ้านดอทคอม ค่ะที่มีอายุครบ2ปี ยินดีกับความสำเร็จค่ะ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ แมงงอดน้ำ
    จอมเทียน เมืองพัทยา
    ขอให่เวปคนฮักบ้านเจริญรุ่งเรืองเด้อจ้า การจัดงานออกมาได้ดี ม่วน อบอุ่น ขอเป็นกำลังใจให่ผู้จัดเบื้องหลังทุกๆคนจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ขอบคุณทุกท่าน ทุกรอยยิ้ม และขอให้เว็ปอีสานบ้านเฮา ทุกเว้ป อยู่เราไปนานๆครับ ร่วมสืบสานวัฒนธรรมไทยอีสานนำกันครับ ปีหน้าเอาใหม่น่อครับ