หัวข้อ: รายละเอียดหนังบ้านมหานําเสนอ บ่าวข้าวจี่,ใหญ่คําแสง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ดูวีดีโอ Video WMV รายละเอียดหนังบ้านมหานําเสนอ บ่าวข้าวจี่,ใหญ่คําแสง

...ฟังจากการเล่าของปรมาจารย์ พ่อเสี่ยวคําแสงเล่า ผมผุดไอเดียร์ขึ้นมาเลย เอาแบบนี้ บ้านมหาพวกเฮามีสมาชิกทั้งที่สมัครและไม่สมัครรวมกันหลายหมื่นคน และบุคลาการและเจ้าหน้าที่ในเวบก็มีเยอะ มีแต่หล่อๆสวยๆทั้งนั้น เฮามาร่วมกันทําหนังสักเรื่อง โดยลงทุนจ้างพระเอกกับนางเอกตัวหลัก เท่านั้นพอ

...โดยมอบหมายให้ เสี่ยวคําแสง เขียนบท และเนื้อเรื่อง //บ่าวข้าวจี่ เป็นผู้กํากับ///บ่าวคนเดิม เป็นผู้อํานวยการสร้าง และรับบทแสดงไปด้วย(จุดขายดีๆนี้เอง)//ส่วนผู้แสดงรับเชิญนอกเหนือจากพระเอกนางเอกที่เฮาจ้างมาเป็นหลักแล้ว เฮาก็เชิญสมาชิกทีมงานบ้านมหาเฮานี้ละครับมาแสดง ผมเชื่อแน่ว่าทีมงานจะไม่เอาค่าตัว(ว่าแต่มีแนวให้แก้ อิอิ)

...เพื่อเป็นการส่งเสริมการขายก็ให้ทีมงานบ้านมหาเฮามารับบท เช่น พล พระยาแล,บ่าวยางตลาด,เอ๋ คนตระการ,ต่วงศักดิ์,ใหญ่คําแสง,คนภูไท ฯลฯ รับบทเป็นดาวร้ายหรือเจ้าพ่อ ประมาณนั้น

... จ่าลาศ,จ่าชาญ,จ่าปั้ม,จ่าเหลือง รับบทเป็นหน่วยปราบปรามพิเศษ คอยตามจับ ดาวร้ายข้างบน

....น้องติ๋ม น้องปุ้ย ส้มป่อย ไก่น้อย น้องติ๊ก น้องหลิน น้องแม็ก หมูหวาน น้องแนน เมรี น้องต่าย น้องแจง นางไหทั้งสอง แพมมี่ น้องนิ ฯลฯ รับบทเป็นผู้ช่วยนางเอก

... ยายหนูซิง ป้าแดง นกแ่ก่ๆ ป้าลําซิ่ง รับบทเป็นแม่นางเอก และคนรับใช้ ตามลําดับ อิอิ

... ส่วน บ่าวเซียงน้อยเอง ก็เอาใว้รับบทและแสดงแทนพระเอก ยามที่พระเอกจริงไม่กล้าแสดง เช่น บทจูบ บทกอด และอื่นๆ ที่พระเอกจริงไม่กล้า อิอิ

...ส่วนเรื่องการตลาดนั้น ไม่ต้องห่วงเพราะว่าเฮาลงทุนไม่มาก และสมาชิกบ้านมหาเฮานี้ละครับเป็นส่วนอุดหนุน .... บ่าวข้าวจี่,ใหญ่คําแสง นําพิจารณาเบิ่งเด้อ ผมว่าไปโลด ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 15-07-2011 at 08:53.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ส่วน บ่าวเซียงน้อยเอง ก็เอาใว้รับบทและแสดงแทนพระเอก ยามที่พระเอกจริงไม่กล้าแสดง เช่น บทจูบ บทกอด และอื่นๆ ที่พระเอกจริงไม่กล้า อิอิ

ฮ่าๆๆ โอ้ยน่อ จะแม่นกำกับเอาแต่จะของเนาะผู้ลังคนแม่ะ...เอิ้กๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...ขอเป็นผุร้ายเด้อค้าเด้อ......แบบว่า จับนางเอกไปเป็นโตปะกัน.....3 มื้อ 3 คืน......อิอิอิ....

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ฮ่วยหมอนี่คนหล่อๆ คือเฮาซิให้ไปเป็นดาวร้ายมันบ่คือดอก โตต้องเป็นดาวร้ายเฮาเป็นพระเอก
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555เหลือไว้ไห้ผมนำเด้ออ้ายบทผู่ช่วยพระเอกนะผมกะชอบบทนี้

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    อ้างถึง บ่าวเซียงน้อย ... ส่วน บ่าวเซียงน้อยเอง ก็เอาใว้รับบทและแสดงแทนพระเอก ยามที่พระเอกจริงไม่กล้าแสดง เช่น บทจูบ บทกอด และอื่นๆ ที่พระเอกจริงไม่กล้า อิอิ

อ้ายคือฮู้ ว่าผมสิบ่กล้าแสดง...อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เตะเข้าโกลด์เจ้าของหลายเถาะเว่ย ให้แสดงนำแน อันบทจูบ เลิฟซีนนั่นแมะ แนวถนัดเด้อน้อง 555

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย
    แนะอ้ายเจ้าคือลืม ป้านวล

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..ฟ่าวๆสร้างเด้อ เอาไปฉายใส่งานพาแลง..เปลี่ยนแนวเป็นแบบหนังขายยาโลด..

บทตื๊บพระเอกมีบ่.ประมาณว่า โดนก่อนแล้วจั่งมาเอาคืนแหมะ...มีจักนอยกะดีเด้อ สิรับเล่นดอก..55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 18-07-2011 at 00:27. เหตุผล: แก้คำผิด..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    ขอเป็นผู้ส่อยอ้ายบ่าวเซียงน้อย คับผม เอิ๊กๆ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว