หัวข้อ: (> ร้องไห้หน้ากรม <) "น้องจึงร้องไห้ครางอี๋ เงินเจ้าไม่มีซื้อข้าว..ซื้อ....โนม"

ฟังเพลงออนไลน์ (> ร้องไห้หน้ากรม <) "น้องจึงร้องไห้ครางอี๋ เงินเจ้าไม่มีซื้อข้าว..ซื้อ....โนม"

(> ร้องไห้หน้ากรม <)

"น้องจึงร้องไห้ครางอี๋ เงินเจ้าไม่มีซื้อข้าว..ซื้อ....โนม"
    บางคำที่ครูลพแต่ง... แทรกอารมณ์..ได้แบบนี้แหละนะ

[GAME]http://dc370.4shared.com/img/698501035/3869dd4c/dlink__2Fdownload_2F3tI7gWu3_3Ftsid_3D20110715-090235-7a846767/preview.swf[/GAME]
    * ทุกเพลงที่ผมลงเป็น SAMPLE ไว้ จะหมายถึงผมลด/ไม่ลด ขนาดไฟล์ให้เล็กลง ภาพขึ้นเร็วขึ้น แต่คุณภาพเสียงลดลงครับ

พูดถึง .. เพลงนี้สักหน่อย
    คนที่ชอบฟังเพลงเก่าออกใหม่ บางทีก็เหนื่อยนะ ที่จะหาเพลงที่ชอบหรือจำได้ มาฟังอีกครา
    เคยเดินหาซื้อหลายที่น่ะ..แต่ไม่เจอสักที หรือเป็นเพราะที่มีขาย เราไม่รู้จักน่ะ..อิอิ
    ..เพลงนี้ก็เหมือนกัน เคยเอ่ยถามหามาตั้งนาน ถามเพื่อนว่า มีไหม..? เพื่อนก็ใจดีส่งมาให้ฟังเลย
    บอกเป็นเพลง ทำจากเทปนะ.. โอเค..ผมรับได้ ซึ้งในน้ำใจเพื่อนเสมอมา
    ผมได้แผ่นนี้มานาน แต่ไม่ได้จับมันขึ้นมาอีกเลย พอดีวันนี้เหลือบไปเห็นเข้า

ความหมายเพลงนี้ ไม่มีไร ยายเมียก็ไม่ได้เดินไปไหนด้วย
    ..ร้องไห้อยู่ที่หน้ากรม น่ะแหละ จะ 30 ปีแล้วม้าง 55..

(> ร้องไห้หน้ากรม <) "น้องจึงร้องไห้ครางอี๋ เงินเจ้าไม่มีซื้อข้าว..ซื้อ....โนม"..เพลงนี้แม้อยู่ในบันทึกใจ แต่ใจกลับไปนึกถึงน้ำใจเพื่อน ที่ให้ไฟล์จากเทปมาฟังก่อนนี้..ครับ

:,1---:,1---:,1-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เหว๋ย ร้องไห้อิหยังคือดังอี๋น้อทั่นพี่.. บ่แม่นง๊ากกกก..ไปซั่นติจ้า..เอิ้กๆๆ..แซวแล่วหนีดอก..
    ปล. แต่ละเพลงเพิ่นจักแม่นไปสรรหามาแต่ไส บ่เคยได่ยินนำจ๊ากเพลง.. สงสัยเกิดช้าไปหน่อย..ฮ่าๆๆ

ความเยือกเย็น

บทเพลงเก่าออกใหม่ เสียดายที่เกิดนานแต่ไม่ยักจะได้ยินเพลงนี้ ขอบคุณจ้าที่ทำให้มีโอกาสได้ฟังเพลงที่ไม่ได้เคยฟัง :d:j:l-