หัวข้อ: upload ภาพไม่ขึ้น(Hi7)และโพสต์ในกระทู้ มีคำตอบ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

เขียนไดอารี่ upload ภาพไม่ขึ้น(Hi7)และโพสต์ในกระทู้ มีคำตอบ

ขั้นตอนในการอัพโหลดของผมๆก็ทำตามเวฟที่คุณปุ้ยบอกไว้นั่นแหละแต่พอมันขึ้นมันจะโชว์ที่หน้าเวฟของตัวเอง. ขั้นตอนแรกคือผมจะอัพโหลดขึ้นที่ img.djkan.net/แล้วcopy url ของไฟลล์ภาพมาใส่ที่hi7ในแผงควบคุมส่วนตัวช่องแก้ไขภาพถ่ายและภาพก็มาแต่คนอื่นไม่สามารถอ่านได้( เดี๋ยวนี้ผมใช้ google chrome>>ไม่ใช่ google explolerคำถามของผมก็คือผมcopy url ของภาพมาแล้วผมจะต้องนำไปวางที่ไหนครับ? ปล.อย่าถือว่าเป็นการรบกวนเลยนะครับช่วยแนะนำดว้ยครับขอบคุณครับ:*-:*-]

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

วิธีอัปรูปแทนตัวเราในบ้านมหา.COM

ก่อนอื่นเราต้องเตรียมรูปภาพแทนตัวเราไว้ก่อนนะครับ
    รูปHi7 หมายเหตุ: ขนาดสูงสุดของรูปส่วนตัวคือ 300 x 250 px หรือ 73.8 KB (ควรจะเล็กกว่าที่กำหนด)

รูปแทนตัวเรา หมายเหตุ: ขนาดสูงสุดของรูปส่วนตัวคือ 150 x 150 px หรือ 29.3 KB (ควรจะเล็กกว่าที่กำหนด)
    หากเกินจากกำหนด เราจะอัปไม่ผ่านครับ และภาพควรจะมีนามสกุล.jpg
    จะดีที่สุดครับ

จากนั้นลงชื่อเข้าใช้งานเว็บบ้านมหาก่อนนะครับ
    แล้วคลิกที่ แผงควบคุมส่วนตัว
    ก็จะเห็นหน้าต่างแบบในภาพประกอบครับ
    วิธีอัปรูปแทนตัวเราในบ้านมหา.COM

........................................................
    จากนั้นก็ก็คลิกตามภาพประกอบนะครับ
    1.รูปส่วนตัวที่เราต้องการอัปขึ้น
    2.คลิกเพื่อหาแหล่งรูปในคอมเรา
    .........................................................

3.คลิกที่รูปที่เราต้องการอัปขึ้น
    4.คลิก Open
    5. คลิกที่ปุ่ม เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน
    /////////////////////////////////////////////////////////////////////

เสร็จเรียบร้อยครับ นี่คือภาพตัวอย่างที่เราอัปขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 06-08-2011 at 20:10. เหตุผล: เพิ่มเติมวิธีใช้งาน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ตามอ้ายเต็มว่าละครับลุงใหญ่ ขอให้ม่วนๆเด้อครับรอชมผลงานยุครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

บล็อก
    63

ลุงใหญ่เอาลิงค์มาถูกอันบ่น้อจ้า ถ้าเอามาบ่ถูกมันกะบ่โชว์เด้อจ้า สู้ๆลุงใหญ่

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เขียนไดอารี่ วิธีเก็บลิ๊งค์ตรงจากเว็บกบ สำหรับโพสต์รูปภาพในกระทู้บ้านมหา.COM

ลิ๊งค์รูป ที่เฮาสินำมาใช้ในเว็บได้จะต้องเป็นลิ๊งค์ตรงครับ
    ที่มีนามสกุลของภาพมานำครับ เช่น ภาพนิ่งนามสกุลสิต้องมี .jpg (ที่จริงมีอีกหลายครับ)
    และภาพเคลื่อนไหว นามสกุลสิเป็น .gif
    ผมขออนุญาตเอ่ยถึงสองตัวนี้ก่อนเนาะครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////
    วิธีนำเอาลิ๊งค์จากเว็บกบมาโพสครับ

วิธีเก็บลิ๊งค์ตรงจากเว็บกบ สำหรับโพสต์รูปภาพในกระทู้บ้านมหา.COM
    1.ตามรูปเด้อครับคุณลุง

วิธีเก็บลิ๊งค์ตรงจากเว็บกบ สำหรับโพสต์รูปภาพในกระทู้บ้านมหา.COM
    2.ตามรูปอีกครับ
    ........

หรืออีกวิธีหนึ่งครับ จากเว็บกบอีกครับ

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    ขั้นตอนนี้ได้ url มาแล้ว ให้คลิกตรงรูปภูเขาตามภาพประกอบดังนี้ครับ

ขั้นตอนที่สองให้ลบ http:// ตัวเก่าออกก่อนครับ เพื่อบ่ให้ซ้ำกันกับโตที่เฮาก็อบมา

ขั้นตอนที่สาม เฮาวาง url ของภาพในช่องนี้เรียบร้อยแล้ว
    กะกด ok

รูปแบบที่เฮาได้สิเป็นแบบนี้ครับ พร้อมที่สิโพสรูปให้พี่น้องเบิ่งได้แล้ว
    กดโพสข้อความกะถือว่าเสร็จสิ้นสำหรับการนำเสนอครับ

ลองเฮ็ดเบิ่งเด้อครับคุณลุง สองวิธีนี้ภาพจะบ่เล็กครับ
    จะมีขนาดปกติที่เฮาตั้งไว้ครับ

ขอเอาใจช่วยคุณลุงใหญ่ให้โพสรูปได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 08-08-2011 at 20:30. เหตุผล: เพิ่มเติม อธิบายวิธีใช้งานครับ