หัวข้อ: พาพี่น้องบ้านมหาไปเบิ่งงานประกวดแมว THAILAND CATSHOW ครั้งที่11

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

พาพี่น้องบ้านมหาไปเบิ่งงานประกวดแมว THAILAND CATSHOW ครั้งที่11

THAILAND CATSHOW ครั้งที่11 วันที่ 16-17 ก.ค นี้ ณ.Mcc Hall ชั้น4 เดอะมอลล์บางกะปิ

เมื่อวันเสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมาผมได้พาลูกสาวสุดที่รักไปประกวดในงานที่เดอะมอลล์บางกะปิ
    มีคนร่วมงานมากมายทั้งในและต่างประเทศ มีแมวจากฟาร์มต่างๆทั่วประเทศและมีแมวจากต่างประเทศ เช่น ญี่ปุ่น ฮ่องกง เกาหลี ไต้หวัน บินข้ามน้ำข้ามทะเล ส่งแมวมาเข้าประกวด เลยเก็บภาพบางส่วนมาสู่เบิ่งครับ

ภาพแรก กรรมการมาจาก อเมริกา กำลังตรวจร่างกายแมวครับ

พาพี่น้องบ้านมหาไปเบิ่งงานประกวดแมว THAILAND CATSHOW ครั้งที่11

หลังจากตรวจละเอียดดีแล้ว กรรมการก็จะมาให้คะแนน

หลังจากให้คะแนนแล้วกรรมการก็จะนำริบบิ้นสีต่างๆมาแปะที่กรง โดยแต่ละสีก็จะมีความหมายและคะแนนแตกต่างกันออกไป

มีกรรมการสี่ท่าน มาจาก อมเริกา ออสเตรเลีย และญี่ปุ่น กรรมการแต่ละท่านก็จะตรวจเวียนกันไปจนครบทุกตัวและให้คะแนนกันไปจนเสร็จ

ริบบิ้นที่ผู้ส่งแมวเข้าประกวดต้องการคือ สีธงชาติ ขาว แดง น้ำเงิน ใครได้ริบบิ้นสีธงชาติครบสี่อันก็ได้เป็นแชมป์ครับ

โชคดีที่ลูกสาวผมได้ครบทั้งสี่อัน ได้เป็นแชมป์ประเทศไทยมาครอง

บางคนอาจจะบอกว่า มางุมๆซาวๆอิหยังนำหมานำแมว เนาะครับ

กะคือโบราณเพิ่นว่า ของกินแซบอยู่กับผุมัก เนาะครับ

ขอบคุณบ้านมหาสำหรับพื้นที่ในการแบ่งปันครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้า เสียดายไปบ่ทัน มัวแต่อยู่กับน้องแมว แถว ๆ หน้าราม ลุกบ่ทัน อิอิ

อย่าว่าข่อยเด้อ ของแซบอยู่กับผุมัก ...ฮิ้ววววว

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย

เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณพ่อนางงามฯจ้า
    บ่เสียแรงที่พ่อเพิ่นประคบประหงมปานไข่ในหิน
    พาลูกสาวไปฉลองทางได๋น้อ
    สิชวนน้องหลินไปตู๊ดกินจ้า:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ยินดีนำได้แชมป์คับน้องสาวคือสิงามเนาะ มักยุแมวสิหาลายงามๆมาเลี้ยงไว้ยุ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ว้า เสียดายไปบ่ทัน มัวแต่อยู่กับน้องแมว แถว ๆ หน้าราม ลุกบ่ทัน อิอิ

อย่าว่าข่อยเด้อ ของแซบอยู่กับผุมัก ...ฮิ้ววววว
    บ่ว่าดอกครับอ้ายพล ของแซบอยู่กับผุมัก อิหลีเนาะครับ :l-:l-:l-

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บักขามป้อม
    เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณพ่อนางงามฯจ้า
    บ่เสียแรงที่พ่อเพิ่นประคบประหงมปานไข่ในหิน
    พาลูกสาวไปฉลองทางได๋น้อ
    สิชวนน้องหลินไปตู๊ดกินจ้า:l-
    ขอบคุณครับบบบบบบบบ:*-:*-:*-:*-

เดี๋ยวสิพาไปฉลองริมเล จ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวอิง
    ยินดีนำได้แชมป์คับน้องสาวคือสิงามเนาะ มักยุแมวสิหาลายงามๆมาเลี้ยงไว้ยุ

ขอบคุณครับ พ้อคนมักคือกันแล่วบาดนี่ อิอิ

:*-:*-:*-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอแสดงความยินดีนำลูกสาวจ้า พี่ปุ้ยบ่มีลูกสาวมีแต่มูชื่อ ทิปปี้ ทะเลาะกันซุมื่อ
    แหย่กันไปแหย่กันมา เวลาทิปปี้นอนพี่ก็แกล้งให้ตื่น เวลาพี่นอนก็มาแกล้งพี่ตื่น
    บางเทืออยากจะโยนถิ่มหน้าต่างฮ่าาา

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    ขอแสดงความยินดีนำลูกสาวจ้า พี่ปุ้ยบ่มีลูกสาวมีแต่มูชื่อ ทิปปี้ ทะเลาะกันซุมื่อ
    แหย่กันไปแหย่กันมา เวลาทิปปี้นอนพี่ก็แกล้งให้ตื่น เวลาพี่นอนก็มาแกล้งพี่ตื่น
    บางเทืออยากจะโยนถิ่มหน้าต่างฮ่าาา

นี่กะใกล้เป็นหมูเข้าไปซุมื่อแล่วครับพี่ปุ้ย เลี้ยงดีหลาย อ้วนโพด