หัวข้อ: การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน9

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ออนซอน คนใจบุญนี่หละพี่น้อง อิจฉาเพิ่นเด้น้อ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เห็นภาพแล้วสุดจะบรรยายครับ หากไม่มีเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ เราคงจะไม่ได้พบเพื่อนที่แสนดีเช่นนี้ พูดมาแล้วไม่อยากจะเชื่อแต่ก็ต้องเชื่อครับ ขอให้เก็บความทรงจำเช่นนี้ไว้นานแสนนาน แม้ว่าวันหนึ่งเราอาจต้องจากกันก็ตามที

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ยินดีต้อนรับเพื่อนพ้องน้องพี่บ้านมหาเราทุกคนครับ วัง... น้ำเขียวยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอ
    ผลหมากรากไม้ก็ออกตามฤดูกาลนะครับ มาไม่ถูกช่วงก้ออดเด้อ 555
    ขอบคุณบ้านมหา ขอบคุณมิตรภาพอันยิ่งใหญ่ในบ้านนี้

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

เห็นด้วยค่ะ

จะเก็บเอาสิ่งดีดีไว้ในใจตลอดไปค่ะ

อ้ายอาวอ้วน อิ๊ทกะอยากไปปืนต้นหมากลำใยทางวังน้ำเขียวคือกั๋นจ้าเห็นด้วยค่ะเห็นด้วยค่ะเห็นด้วยค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากไปเยี่ยมไปยามเหมือนกันค่ะ วังน้ำเขียว มี plan เอาไว้ใกล้ๆ ปลายปี
    แต่ได้ข่าวว่าเจ้าสำนักสิย้ายวังนี้ อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ก่อการรัก
    อยากไปเยี่ยมไปยามเหมือนกันค่ะ วังน้ำเขียว มี plan เอาไว้ใกล้ๆ ปลายปี
    แต่ได้ข่าวว่าเจ้าสำนักสิย้ายวังนี้ อิอิ
    ปลายปีอยากไปต้อนรับเพื่อนๆ ที่วังน้ำเขียวขอให้ฝันนั้นเป็นจริงที่เถอะเพี้ยง

กลับมาดูอีกครั้งหนึ่งจ้า....

เบิ่งอีกรอบจ้า...................พร้อมกับตอบคำถามชิงรางวัลไปแล้ว รอลุ้นว่าคำตอบ หลังวันที่ 26 ส.ค. 2554 จะถูกไหมน้อ ...คำถามอยู่ในบอร์ดกิจกรรมจ้า.....

http://www.baanmaha.com/community/th...tml#post341719
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 01-08-2011 at 10:14.