หัวข้อ: ตุ๊กกี้ แซวคนติดแชท ขำ ๆ คับพี่น้อง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8

ตุ๊กกี้ แซวคนติดแชท ขำ ๆ คับพี่น้อง

เบิ่งขำ ๆ เด้อพี่น้อง เข้าไผเบิ่งเอา ฮ่าๆๆๆๆ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=ePUJLLUHKOg

Banned

บล็อก
    4
    ตุ๊กกี้แซวคนติดแชทมองไม่เห็น
    แต่ขอเล่นเป็นกลอนตามที่คิด
    ไม่ว่าใครพอมาเจอเนตก็ติด
    ถึงขั้นคิดนอกใจใครที่บ้าน ฮ่าๆๆ

การเล่นแชทคุยกันสดลดความเครียด
    แต่บังเบียดเวลาพาสร้างงาน
    และทำให้กลายเป็นคนเกียจคร้าน
    ไม่ทำงานตามเวลาที่ควรทำ

บังเวลามาเล่นเห็นสนุก
    จนเป็นทุกข์คนรอบข้างสร้างปัญหา
    เพื่อนมองว่ากินแรงกินเวลา
    ไม่เห็นค่าเวลาผ่านควรได้งาน

กลายเป็นปัญหาใหญ่ในหน่วยงาน
    การประสานสัมพันธ์เริ่มหันเห
    แต่ไม่ใช่เพราะเรานั้นเกเร
    ไปทุ่มเทกับเพื่อนในเนตจนปลีกตัว

คงมีหลายท่านที่เป็นเช่นนี้
    จะให้ดีละ ลด เลิกให้ถ้วนทั่ว
    หันหน้ามามองคนอยู่รอบตัว
    ชวนหัวเราะ คุยสนุกได้เช่นกัน...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สวดยวดลวยไฟไหม้บ้านนี่นะ...ตอ้งให้กดไลค์ก่อนถึงจะไปได้ ตรูจะบ้าแทนมุกมุกหล่าวนี้.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    อิอิ
    ออย ขำค่ะ คือตะของเด้ค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้หลายๆๆ จ้า