หัวข้อ: " เจอแล้วคนที่จะมาซ่อยปิดฝาขวดเหล้า.."

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music " เจอแล้วคนที่จะมาซ่อยปิดฝาขวดเหล้า.."

ช่วงเวลา 3ปีที่ผ่านมาของบ่าวกบินทร์ จำบ่ได้แล้วว่าเปิดเหล้า เปิดเบียร์ไปจั๊กขวดแล้ว...
    เคยโพสต์กระทู้หาคนมาซ่อยปิดฝาขวดเหล้ากะด่นเติบแล้ว มาฮอดมื้อนี้คิดว่าผมหาเจอแล้วคน ๆนั่น คนที่จะมาซ่อยปิดฝาขวดเหล้า (จั๊กสิมาปิด รึสิมาเปิดกะบ่รู้ดอก).....
    ขอบคุณบ้านมหาที่เฮ็ดให้เฮา 2 คนได้มาผ้อกัน บ่แม่นแค่เธอคนนั่นรวมถึงพี่น้องทุกคนนำ
    ขอบคุณสำหรับความม่วนซื่น ความอบอุ่นที่มีให้เสมอมา.....สำหรับเธอคนนั่น คิดว่าพี่น้องกะคงสิคุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดี สังเกตุง่ายๆ ดอกครับ...คนที่ผุฮ้ายกว่าหมู่นั่นหล่ะครับ...(เว่าหยอกซื่อๆจ้า..)...
    อาจสิเป็นช่วงเวลาที่บ่ด่นป่านใด๋ที่เฮาได้รู้จัก ได้พูดคุยกัน แต่กะบ่แปลกแม่นบ่ครับที่เฮาจะฮักกัน...
    คือจั่งเพลงเพิ่นว่า.... “รักไม่ต้องการเวลา” บู๋ยยยยยยยยยยยย........

พี่น้องรู้บ่ครับว่าคนๆ นั่น...คนที่ถือแฉลงมางัดประประตูหัวใจที่ถืกปิดตายมา 3ปีเต็มๆให้เปิดออกได้คนนั่นเป็นไผ๋....??

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวกบินทร์; 07-09-2011 at 16:32.

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ดีใจด้วยนะจ้า อย่างนี้คงลาออกจากบ้านพักคนใจสลายแล้วซินะ ขอให้ไปดีนะ ต่อไปถ้าจะเปิดผาขวดเหล้าเบียร์อีกก็คงเป็นงานฉลองนะจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 26-07-2011 at 06:33. เหตุผล: แก้คำผิด

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ดีใจนำจ้า

เอาลงซะเปียงอ้าย
    รูปเครื่องดื่มแอลกอฮอล์นั่นน่ะ เวบเฮาเป็นเวบที่มีคนเบิ่งตั้งแต่อายุ 0-200 ปี อ่ะจ้า

แต่ว่าเอารูปคนที่มาทุบไหเหล่า เอามาวางหลายๆๆ อยากเบิ่งๆๆๆๆ

เมื่อรักมาทักทาย ...หัวใจที่ปิดตายก็ชื่นบาน
    เมื่อรักทอดสะพาน ...ก็พบทางแห่งรักเอย

ยินดีนำจ้าขอให้รักมั่นยืนยาวตลอดไปจ้า
    งดเหล้าเข้าพรรษา...แต่ไม่งดรักแก้วตาของหัวใจ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กรี๊ด ๆ ๆ ๆ คู่รักบ้านมหาคู่ต่อไป กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พี่ขอแสดงความยินดีกับน้องทั้งสองด้วยความจริงใจ ขอให้ความรักของน้องทั้งสองจงมั่นคงและยั่งยืน

พี่ไม่อยากให้เหมือนบางคู่ที่ออกมาประกาศแล้ว สักพักก็ออกมาบอกเลิกกัน มันเป็นเรื่องเศร้าครับ

ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามเสมอ การที่เราได้เจอกันไม่ใช่เหตุบังเอิญครับ แต่เป็นเพราะบุพเพสันนิวาส

แต่จะคงทนถาวรแค่ไหนเพียงใดนั้น อยู่ที่น้องทั้งสองจะช่วยกันประคับประคองครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 26-07-2011 at 06:59.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ว้าววววว ดีใจนำคุณบ่าวเด้อจ้า โอ้ย ดีใจมากเลย

ตอนนี้ทำงานดึกๆๆ จะได้อบอุ่นใจแหละน้อจ้า

สุดยอดเลยจ้า เย้.... เพื่อนเรามีแฟนแล้ว ว้าววววว

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    อืม ยินดี ดีใจนำ มื้อได่ป้อนไข่หน่วย อย่าลืมเอิ้นพี่ๆ น้องๆ ไท บ้านมหา เด้อ น้อง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ทางนี่กะดีใจนำเด้อครับ .. คืออ้ายพลว่าละ...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ขอแสดงความยินดีนำครับ ความรักเป็นสิ่งสวยงามครับ
    บางทีเวลากะบ่ได้ซ่อยอิหยังดอกครับ ความซื่อสัตย์ต่อกันต่างหากล่ะครับ
    ที่เฮ็ดให้คนสองคนอยู่นำกันได้ ที่ผมกล้าเว้าแบบนี้กะเพราะว่า
    ผมเคยบ่ซื่อสัตย์ต่อครอบครัวผมมาก่อน จนเฮ็ดให้ครอบครัวที่อยู่กันมาสิบกว่าปีต้องพังลง
    เพราะความบ่ซื่อสัตย์ของผม คิดว่าสิ่งใหม่สิดีกว่า แต่พอคบๆกันไปแล้ว
    กะเฮ็ดให้รู้ว่าเสียเวลาไปซื่อๆ ได้แต่เสียดายครอบครัวที่เคยอบอุ่นต้องเสียไป

เพราะฉะนั้นเฮ็ดมื้อนี้ให้ดีที่สุด เฮ็ดทุกมื้อที่อยู่นำกันกับคนที่เฮาฮักให้เป็นทุกมื้อที่มีแต่ความสุข
    ดูและกันและกัน ถึงมื้อหนึ่งสิมีเหตุให้ต้องเลิกรากันไป อาจเพราะพรหมลิขิต หรืออิหยังกะตาม
    กะขอให้เก็บมิตรภาพ และความรู้สึกดีๆที่เคยมีต่อกันไว้เนาะครับ

สำคัญที่สุดอีกอย่างหนึ่งกะคือ เชื่อมั่นในคนของเฮาครับ อดีตของเพิ่นลบทิ้งไปได้เลย
    เพราะทุกคนมีอดีตกันทั้งนั้นครับ ปัจจุบันสำคัญที่สุด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    ขอแสดงความดีใจนำเด๋อครับ บ่าวกบินทร์ มื้อดียามใดกะส่งข่าวพี่น้องบ้านมหาแน่
    สิไปซ่อยผักลาบงัว ครับ