หัวข้อ: หวานละไม.. ชัยภูมิ(บทนำ)

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

รอบยิ้มพิมใจ หวานละไม.. ชัยภูมิ(บทนำ)

คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตไหมครับ....แน่นอนผมแทบไม่เชื่อและไม่รู้จักคำนี้ เพราะที่ๆผมจากมาสอนให้ผมเชื่อในหลัักเหตุและผลเท่านั้น แต่ที่นี่เมืองเบื้องล่างของภูเขาเล็กๆ ในจังหวัดที่ไม่ได้มีความเด่นในด้านใดเป็นพิเศษ กลับมีเสน่ห์ลึกลับน่าค้นหา เมืองที่หลับใหลจากสายธารของกาลเวลา เมืองที่มีความเชื่อและศรัทธาต่อสิ่งต่างๆรอบตัว เมืองที่แทบจะมีความขัดแย้งด้านความคิดกับผมเสียทุกด้าน แต่ในขณะเดียวกันก็เป็นเมืองที่ผมปักหลักหัวใจไว้ที่นี่ เพราะเธอ...ใครจะรู้เล่าผมเป็นเพียงนักเดินทางที่หลงผ่านมา แต่หัวใจของผมกลับหยุดอยู่ที่จุดหมายปลายทางซะอย่างนั้น
    ที่นี่คือที่ผมได้พบเธอ ที่นี่คือที่เข้าใจแม่ว่าความคิดถึงบ้านเกิดมันทรมานขนาดไหน เธอสอนให้ผมรู้ว่า ไม่ว่าอยู่ที่ไหนในโลกผมมีความสุขทั้งนั้น
    เพราะผมมีเธอ..ที่นี่... หวานละไม..ชัยภูมิ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=CGl0Jbc-RCU

ติดตามตอนต่อไปนะคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 28-07-2011 at 18:22.

Tags for this Thread