หัวข้อ: หวานละไม.. ชัยภูมิ(บทนำ)

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

รอบยิ้มพิมใจ หวานละไม.. ชัยภูมิ(บทนำ)

คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตไหมครับ....แน่นอนผมแทบไม่เชื่อและไม่รู้จักคำนี้ เพราะที่ๆผมจากมาสอนให้ผมเชื่อในหลัักเหตุและผลเท่านั้น แต่ที่นี่เมืองเบื้องล่างของภูเขาเล็กๆ ในจังหวัดที่ไม่ได้มีความเด่นในด้านใดเป็นพิเศษ กลับมีเสน่ห์ลึกลับน่าค้นหา เมืองที่หลับใหลจากสายธารของกาลเวลา เมืองที่มีความเชื่อและศรัทธาต่อสิ่งต่างๆรอบตัว เมืองที่แทบจะมีความขัดแย้งด้านความคิดกับผมเสียทุกด้าน แต่ในขณะเดียวกันก็เป็นเมืองที่ผมปักหลักหัวใจไว้ที่นี่ เพราะเธอ...ใครจะรู้เล่าผมเป็นเพียงนักเดินทางที่หลงผ่านมา แต่หัวใจของผมกลับหยุดอยู่ที่จุดหมายปลายทางซะอย่างนั้น
    ที่นี่คือที่ผมได้พบเธอ ที่นี่คือที่เข้าใจแม่ว่าความคิดถึงบ้านเกิดมันทรมานขนาดไหน เธอสอนให้ผมรู้ว่า ไม่ว่าอยู่ที่ไหนในโลกผมมีความสุขทั้งนั้น
    เพราะผมมีเธอ..ที่นี่... หวานละไม..ชัยภูมิ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=CGl0Jbc-RCU

ติดตามตอนต่อไปนะคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 28-07-2011 at 18:22.

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

นี่แค่บทนำ

ว่ะว้าวววว
    นี่แค่บทนำ ติดตามต่อแน่นอนจ้า
    น่าสน น่าสนใจ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

พบปะพูดคุย บอกค่าโต๋มา

เดี๋ยวเรื่องนี้ให้พี่อิทเป็นนางเอกเด้อค่ะ ค่าตัวท่อใด แพงบ่
    บอกค่าโต๋มาบอกค่าโต๋มาบอกค่าโต๋มาบอกค่าโต๋มา

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ฟรีจ้า

ฟรีจ้าฟรีจ้าฟรีจ้าฟรีจ้าฟรีจ้า
    แถมเฮ็ดกับข้าวให้คนแต่งกิน เช้า เที่ยง แลง ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    พรมลิขิตบันดานชักพา จึงได้มาพบกันทันใด
    มะเหมี่ยวเชื่อค่ะ ว่าพรมลิขิตมีจริง
    อย่างที่พวกเราได้มาเจอกัน ได้มารู้จัก พูดคุยกันในตอนนี้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นักรบหัวใจ
    ผมเชื่อครับเรื่องโชคชะตาฟ้าลิขิต

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นักรบหัวใจ
    ผมเชื่อครับเรื่องโชคชะตาฟ้าลิขิต

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=MbrmsZA82nA

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ไม่ว่าอยู่ที่ไหนในโลกผมมีความสุขทั้งนั้น เพราะผมมีเธอ..ที่นี่...

คืออยากได้ยินประโยคนี้แท้ละหือ.....?? ถ้าคนเทิ่งฟ้าเพิ่นสร้างมาให้คู่กันแล้ว อยู่ไกลกันป่านใด๋กะสิหากันจนพ้อหล่ะครับ ผมว่า...

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    คู่กันแล้วมันก็ไม่แคล้วที่ต้องเจอ
    กรรมที่เคยสร้างมาต้องมาชดใช้กันและกัน
    แต่ถ้าในชาตินี้ ขอตัดเวรตักกรรมอโหสิกันกันซะ
    คงจะไม่ได้เจอกันอีกเป็นแน่แท้
    อย่างได้มาจองเวรซึ้งกันและกันอีกต่อไปเลย
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด
    อย่าได้เบียดเบียนซึ้งกันและกันเลย สาธุ

รอติดตามเนื้อเรื่องจ้า แต่พี่ไม่ค่อยเชื่อเรื่องพรหมลิขิตเลย
    เพราะรักทีไรอกหักทุกที ฮ่าๆๆ
    แต่เพลงเพราะหลายๆจ้า
    LET IT BE...

Tags for this Thread