เมนูที่สินำเสนอมื่อนี้เป็นเมนูง่ายๆครับแต่มีโภชนาการสูง เป็นอาหารเพื่อสุขภาพ
โดยเฉพาะผู้ที่ต้องการควบคุมน้ำหนัก...คือกระผม..ผัดผักหวานปลาเค็มครับ

ผัดผักหวานป่า

เด็ดผักหวานแล้วกะปรุงเครื่องเลยครับ เครื่องปรุงกะบ่อมีหยังหลายครับเพราะปลาเค็มกะเค็มยุแล้วใส่น้ำตาลกับน้ำมันหอยกะพอแล้ว ตำพริกกับกระเทียมใส่จักหน่อยเพื่อเพิ่มรสชาด

กระทะฮ้อนกะผัดเลยครับ ผัดแป็ปเดียวกะพอครับผักหวานสุกง่าย(ใช้น้ำมันบักกอกผัดยิ่งอร่อยและหอมครับ)

กินกับเข่าต้มครับสิได้ย่อยง่ายๆ มาเด้อครับกินนำกัน

ขอบคุณเวปบ้านมหาครับที่ให้พื้นที่ท่ายทอดเรื่องราวต่างๆ