หัวข้อ: ผลพวงจากซึนามิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

ผลพวงจากซึนามิ

ผลพวงที่ซึนามิทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้าและส่วนมากจะเจอที่ยุโรปและเอเชีย

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=z6QbQBFTmoo

นี่ก็อีกตัว

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=O4jyLfZv-KM

สมมุติถ้าเราไปเจอในน้ำในขณะที่เรากำลังดำน้ำลงไปอะไรมันจะเกิดขึ้นครับ และตอ้งขอขอบคุณบอร์ดบ้านบ้านมหาดอดคอมที่ให้พื้นที่ใช้เป็นสื่อถึงพี่น้องบ้านมหาเฮาครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ซากเงือก ออยถ้าพ้อยามกำลังเล่นน้ำอยู่ ย้านช๊อค ยุจ้าลุงใหย่ แข่วเผิ่นเล่มใหย่แฮง ออยย้านๆๆๆ

Banned

บล็อก
    4
    ผลมาเป็น พวงบ่อค่า ผุข้าบ่อเห็น
    คอมบ่อเป็น ใจให่ จั่งได๋บุ
    ซิเบิ่งหยัง นำเพิ่น บ่อล่วงลุ
    ย่านได้กุ เรื่องว่าเห็น เป็นตาเบิ่ง

เห็นหัวข้อ พอวา ซึนามิ
    ฮ้ายเอานิ เป็นตาย่าน พล่านรื่นเริง
    เพิ่นเผาไหม่ บรรลัยโลก ปานพระเพลิง
    ผุยุเทิง ทุกข์โศก โลกเศร้าหมอง

ที่อ้ายถาม วาถ่าเจอ เพิ่นในน้ำ
    ขอตอบตาม ความคิดเห็น ตามที่มอง
    แผ่นดินแยก แตกออกมา กลายเป็นสอง
    คนนั้นต้อง หลุบลงไป..หม่องร่องหิน....อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อิอิ..คลิปแรกเคยเห็นแต่ดนแล้วจ้าอ้ายลุงใหญ่ ก่อนสึนามิครั้งหลังสุดของญป.นิอีกจ้า ..
    และมีบางเสียงเว่ามาว่า เป็นของปลอมที่สร้างขึ้นประกอบภาพยนตร์เรื่องหยังสักอย่าง พะนะค่ะ..
    และคลิปอันที่สองสังเกตุเบิ่ง..กะคงสิบ่หนีห่างกันกับอันแรกท่อได๋ .. อิอิ.. อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวดอกเด้อค่ะ..
    ปล.โปรดใช้การพิจารณาในการสดับรับชมเอา..เนาะจ้า..
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย
    เป็นของปลอมทั้งหมดครับผม...

Tags for this Thread