หัวข้อ: ทอดปลาเยอรมัน+แจ่วพริกดิบ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า

เมนูอาหาร วิธีทำอาหาร ทอดปลาเยอรมัน+แจ่วพริกดิบ

ทอดปลาง่ายๆๆจ้า หมักปลาด้วย เกลือ ชีอิ้วขาว น้ำมันหอย พริกไทย

ทอดปลาเยอรมัน+แจ่วพริกดิบ

ทอดปลาด้วยไฟอ่อนๆๆจ้า จะได้ปลาทอดที่เหลืองและทอดไส้กรอกอิสานจ้า

ตำแจ่วพริกดิบจ้า

ส่มผักกับส่มปลาจ่อมกุ้งจ้า

:b-b มาเด้อจ้าพี่ๆๆบ้านมหาทุกท่าน มากินข้าวนำขอบฟ้าจ้า และขอขอบคุณเว็บบ้านมหาหลายๆๆเด้อจ้า :l-

ศึกษาหาความรู้
    มาจรอบ กินแต่ก่อนหมู่เลยครับ5555 แจ่วพริกดิบคุ้ยจักบาดแน่เด้อ5555 ส้มปลาจ่อมนั้นอย่าเอาไปไกล้ไฟเด้อมันจิบ่อแซบ หยับๆเอากันแน่ตุ้มดฮมกินนำกัน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    โอ๊ะ รายการอาหารปลาทอดพี่ปุ้ยมักทานปลาจ้า ปลาทอด ต้มปลา ปลย่าง ปลาร้า แอนด ปลาจ่อม:l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ทอดปลา

ทอดปลา

ไปหาส่อนกุ้งหนองได๋น้อมาเฮ็ดปลาจ่อมกุ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูค่าว; 26-08-2011 at 11:54. เหตุผล: แก้คำผิด

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

กินปลา

อาหารที่มีประโยชน์ ย่อยง่าย มีคุณค่าทางอาหารสูง โอเมก้า 3 6 9 (บึ่ยยยยยย)
    เป็นอาหารที่เราควรรับประทานอย่างยิ่ง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    แจ่วพริกดิบคือเขียวคักแท่ครับ เป็นตาแซบเนาะ ขอปลาจ่อม กับส้มผัก ครับ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    พี่ขอร่วมวงด้วยคนนะจ้า ข้าวร้อนหนึ่งจานจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    แหม..ท้องกำลังฮ้องงรอต้มมาม่ายุ คือมีแนวกินเป็นตาแซบแท้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    อยากกินนำหลายๆเด้ครับ ขอบอก ขอบอก(เป็นตาแซบครับ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า
    ธุจ้า ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านเด้อจ้า ที่มาร่วมวงกันกินข้าวและขอขอบคุณกำลังแรงใจจากพี่ๆๆ kung สาวขอนแก่น, lungyai1123, nakorn, pcalibration, pui.lab, sa_ngamk9, systempro, ฅนภูค่าว, ชมเชย, ดอกมันปลา, ติ๊กต็อค, นักรบหัวใจ, บ่าวยางตลาด, บ่าวเซียงน้อย, พ่อใหญ่คำแสง, สะใภ้อิสาน, สาวบ้านแต้, สาวหนองหาน, หนึ่ง, หนุ่มน้อยศรีสะเกษ, หนุ่มเกษตรกล, หมูหวาน, เซียงสีผีเป้า, เมษา, ใบไม้สีชมพู, ไก่น้อย ทุกท่านหลายๆๆๆๆๆจ้า :,1-:,1-:,1-