หัวข้อ: ไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    นางแบบคนสวยแอบไปแต่งงาน ฮ่าๆๆๆๆ อิจฉาคนได้เที่ยวเด้

ขอบคุณค่ะสำหรับภาพพาเที่ยวสเปนค่ะ แล้วไม่พาไปดูกระทิงบ้างหรือค่ะ กระทิงกับมาธอดอร์(เรียกถูกไหมเนี้ย) อิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า
    ตลาดน่าเดินจังเนาะพี่นิ มีของขายเยอะแยะเลย จัดแผงขายของได้สวยมากเลยจ้า ชอบๆๆๆๆอ่ะ :l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wundee2513
    มิน่า...เห็นเงียบหายไปนาน ตะลอนทัวร์นี่เอง ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาฝากครับ

...ผมสงสัยท่านั่งกอดเข่า สายตามองไป ๔๕ องศา เท่ดีนะ ....
    นั่งท่านี้เมื่อย อะคะเชิดหน้ารับลมอะคะมองความงามของยอดตึกคะ และอยากบอกถึง
    เมืองนี้ผู้คนนิยมใช้รถจักยานคะ จักยานของเค้ามีหลายแบบคะ และมีจักรยานสาธารณะใช้เช่าแบบชั่วโมงด้วยคะ และแท๊กซีเค้าใช้สีเดียวแบบนี้

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    ขอบคุณค่ะสำหรับภาพพาเที่ยวสเปนค่ะ แล้วไม่พาไปดูกระทิงบ้างหรือค่ะ กระทิงกับมาธอดอร์(เรียกถูกไหมเนี้ย) อิอิอิ
    เดี่ยวพาไปคะเด๊กน้อยแต่ไปแล้วผิดหวัง
    น้องเพ็นนี้มีคนบอกว่าหนุ่ม สาวสเปนหล่อ แต่น้องดูซิ หล่อไหม55555555
    น้องขอบฟ้า น้องชมเชย ตลาดบ้านเค้ามีของกินหลากหลายจัดได้สวยงามและสะอาดคะ
    คนไกลเติบ ถ้ามีลมพัดแรงๆ พี่คงไปตกทางนั้นสักวัน
    น้องมิก คมคาย น้องวัฒ น้องหนึ่ง น้องกุ้ง เมืองเค้าสวยคะตื่นตา ตื่นใจจ้า
    พี่พล มีนักท่องเที่ยวมาจากทั่วโลกเลยคะสวนมากฝรั่งที่มาที่นี้คนมีคลาสมากว่าฝรั่งที่ไปเที่ยวตรอกข้าวสารคะพี่ ยิ่งไปที่ชาดหาดพี่พลเอ๋ย สาวๆมีแต่โชวหุ่น เซ๊กซี่ด้วยบีกีนี นอน เดินเป็นตับบบบบ เดียวจะกลับมาลงให้ชมคืนนี้จ้า ไปหาซื้อของรางวัลของผู้ตอบถูกก่อนนะคะ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สวยมากๆเลยจ้าหลานนิจ๋า ป้าอยากไปเที่ยวจัง แต่ อิอิอิ ไม่มีคนพาไปน้อ
    คนมีบุญก็เป็นแบบนี้ล่ะ ได้ทำทุกอย่างที่อยากจำทำ ส่วนป้า คนบุญไม่มีพอ
    สวยทั้งเมือง ที่ท่องเที่ยว สวยทั้งคนไปเที่ยว ชุดสวยด้วยจ้า อิอิอิ
    ยืนให้ลมพัดรักแร้ โอ้ยยยอิอิอิ อะไรกันเนี่ย หน้าตาดีๆ ดูพูดเข้าซิ อิอิอิ ป้าอายหมดเลย:*-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chudhancock; 27-08-2011 at 19:13.

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chudhancock
    สวยมากๆเลยจ้าหลานนิจ๋า ป้าอยากไปเที่ยวจัง แต่ อิอิอิ ไม่มีคนพาไปน้อ
    คนมีบุญก็เป็นแบบนี้ล่ะ ได้ทำทุกอย่างที่อยากจำทำ ส่วนป้า คนบุญไม่มีพอ
    สวยทั้งเมือง ที่ท่องเที่ยว สวยทั้งคนไปเที่ยว ชุดสวยด้วยจ้า อิอิอิ
    ยืนให้ลมพัดรักแร้ โอ้ยยยอิอิอิ อะไรกันเนี่ย หน้าตาดีๆ ดูพูดเข้าซิ อิอิอิ ป้าอายหมดเลย:*-:l-
    ป้าจ้าลมมันแรงพัดเย็นสบายอะคะ เหนื่อยแห้งเร็วดี

บล็อก
    4
    มีภาพมาลงเพิ่มจ้า จะพาลงเรือชมวิวต่อคะ

ไอศครีมผลไม้สดๆหวานชื่นใจ

น้ำผลไม้ปั่นสดๆหวานชื่นใจ

ตึกของเมืองนี้เค้าจะมีที่มาที่ไป อย่างตึกดูการออกแบบของเค้าสิคะร่มทั่งนั้นเลย ภายในก็ลวดลาย ตบแต่งเต็มไปด้วยร่ม

ทั่วเมืองจะมีกอ๊กน้ำ แต่เค้าจะเขียนไว้นะว่าดื่มไม่ได้ห้ามดื่ม สังเกตแต่ละจุดเค้าออกแบบสวยและมีอักษรบรรยายถึงรูปปั้นนั้น

อนุสาวรีย์ จำไม่ได้ว่ากี่แยก แต่ถ้าจำไม่ผิดอนุสาวรีย์ โครัมบัส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 30-08-2011 at 02:12. เหตุผล: รูปซ้ำค่ะ

บล็อก
    4

จะมาลงต่อเรื่อยจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะใภ้อิสาน; 28-08-2011 at 05:23.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ได้พักผ่อน ได้ไปเที่ยว ได้อะไรอะไรอีกหลายๆอย่างครับ :*-
    ขอบคุณสำหรับภาพที่ประทับใจ มากมายครับผม:*-

Tags for this Thread