ท่องเว็บแบบ InPrivate Browsing ปลอดภัยไร้กังวล

สำหรับผู้ใช้งาน Internet Explorer

ตามที่เขียนไปแล้วเรื่องการท่องเน็ตนอกบ้านนะคะ

ว่าในการท่องเว็บ ถ้าเรามีการใช้งานคอมพิวเตอร์จากร้านอินเตอร์เน็ตค่าเฟ่ หรือจากคอมพิวเตอร์ที่มีการใช้งานร่วมกับคนอื่่น ๆ สามารถตรวจสอบได้ว่า คุณมีการเข้าถึงเว็บไซต์อะไร และมีการทำอะไรบ้าง

จะเห็นว่าความเป็นส่วนตัวของท่านจะหายไป นะคะ

เราจึงสามารถ แก้ปัญหานี้ด้วย InPrivate Browsing

ซึ่ง InPrivate Browsing คือเครื่องมือที่จะช่วยให้เราสามารถท่องเว็บได้อย่างปลอดภัย และมีความเป็นส่วนตัวมากขึ้น สำหรับผู้ใช้เว็บบราวน์เซอร์ โปรแแกรม Internet Explorer

สามารถเรียกใช้คำสั่่ง InPrivate Browsing มาใช้งานได้เลย
เราเองก็สามารถเล่นอินเตอร์เน็ตด้วยความปลอดภัยมากขึ้นนะคะ

วิธีใช้งาน InPrivate Browsing

1 เปิดโปรแกรม Internet Explorer

2 คลิกเมนู Tools

3 เลือกคำสั่ง InPrivate Browsing หรือ กดปุ่ม Ctrl+Shift+P พร้อมกันค่ะ

ท่องเว็บแบบ InPrivate Browsing ปลอดภัยไร้กังวล

4 แค่นี้โปรแกรมจะเปิดหน้าต่างใหม่ และที่ URL จะมีคำสั่ง InPrivate Browsing แสดงให้เห็น

5 ที่ช่อง URL ก็พิมพ์ชื่อเว็บ ใส่ได้เลยละค่ะ สังเกต ว่ามีแถบสีน้ำเงินที่ InPrivate
สามารถเปิดได้หลายหน้าต่างด้วย

........................

แถมค่ะ

สำหรับผู้ใช้ IE นะคะ

1 เข้าเว็บได้เร็วขึ้น เมื่อ เปิด Internet Explorer หรือ จะเข้าทาง My computer ก็ได้นะคะ

2 แล้วพิมพ์ชื่อเว็บเฉยๆ ลงไป ในช่อง URL เช่น baanmaha

3 พิมพ์เสร็จแล้ว กด CRTL + ENTER พร้อมกันนะคะ จะเข้าถึงเว็บไซด์ที่เราต้องการเลยค่ะ

...............................