หัวข้อ: ถามเพลงของสาธิตทองจันทร์ครับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ttoorrhh
    ปทุมรัตต์ ร้อยเอ็ดครับ

ถามเพลงของสาธิตทองจันทร์ครับ...

จังหวะเร็วๆ สนุกดีครับ...

... ได้ยินข่าวว่าน้องทรุดโทรม เปรียบเหมือนเรือน้อยที่ล่ม คลื่นถล่มหาฝั่งไม่มี...
    เจ้าแหวกว่ายลอยคอ รอ รอ รอ แต่จะดับชีวี... ทำไม๊...ถึงเป็นอย่างนี้ ได้หนึ่งปีแต่เจ้าจากพี่ไป...
    เมื่อวันที่น้องแต่งงาน.. แขกเต็มบ้านมีผู้หลักผู้ใหญ่ ไม่นานหนึ่งปีผ่านไป แล้วทำไมเขาลงมือตบตี...
    ขอโทษที่พูดเรื่องส่วนตัววววว... ทูนหัวเจ้าเเคยรักกับพี่...ไม่อยากเห็นเขาตบตี เมามาทุกทีก็มีเรื่องเคืองใจ..
    ไผผิดแท้ ผัวหรือเมียกันแน่ ตั้งแต่พ่อแม่น้องตายแล้วแต่โดน.. ยังคิดค้นเอาดูกอยู่ในดิน มาติฉินนินทา ด่าประจานแลงเซ้า...
    หยิบเอาพี่น้องของเมีย มาด่าเสียให้เป็นเหมือนเพื่อน.. ฯลฯ
    ...เขาว่าถ้าไ้ด้แต่งกับน้อง... รับรองเหมือนวิมานฉิมพลี...จะถนอมใจทุกนาที
    แต่เดียวนี้เขาลืมแล้วหรือไร...
    (ชอบท่อนต่อไปอย่างแรง)...
    ผู้ชายจรรยามันเสีย ตัวเมียมันไว้ใจไม่ได้ ทำไมไม่ให้ผ้าถุงมันไป ให้มันนุ่งมันใส่ คนหน้าตัวเมีย...

ขอความกรุณาด้วยครับบบบบ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ prayoon
    บล็อก
    3
    http://www.4shared.com/audio/fdze81zw/____07_.htm

เข้าไปฟังเบิ่งเอา ว่าจะเอามาลงให้ฟังอยู่ แต่เฮ็ดบ่เป็น ตามไปเบิ่งในลิงค์นี่ล่ะ
    ชื่อเพลง บ่สายเกินแก้ อยู่ในชุด รักแท้คือแม่ผม เพลงที่ 7

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ม่วนๆอาว์ลุงนำไปฟังยุหวั่งหั่น..ให้เข้าไปเบิ่งขั้นตอนในคู่มือการใช้เด้อบ่ยากเฮ็ดง่ายๆดอก

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    [4SHARED]http://www.4shared.com/embed/594818856/fbf2599d[/4SHARED]

:,1-:,1-:,1-:,1-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวปาด; 02-09-2011 at 16:27.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ttoorrhh
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด... ขอบคุณสุดศอกเลยครับพี่น้องครับ....
    ได้ฟังผ่านๆวิทยุมือถือครับ เลยอัดมาได้ท่อที่เอาลงโพสนั่นหละครับ
    เพลงรักแท้คือแม่ผมกะม่วนครับ เป็นหมอลำเพลงแรกที่ฮ้องได้ครับ (ตั้งแต่ ป. ได๋นี่หละ อิอิอิ)
    ขอบคุณหลายๆๆๆ จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟๆๆๆ

แฟนพันธุ์แท้อี่หลีครับ...