หัวข้อ: ขอบคุณ ทุกๆกำลังใจ

ฝ่ายเทคนิค ควบคุมการแสดง
    Mr.ขวัญใจสื่อมวลชน
    สัญลักษณ์ของ ทิดรส มักม่วน

ขอบคุณ ทุกๆกำลังใจ

:d:j
    เหตุการณ์อันเลวร้าย วันที่เสียใจที่สุด ก็ผ่านไป...
    ยอมรับนะครับว่า ที่ผ่านมาผมทำหน้าที่ลูกได้ไม่ดีเลย
    แต่ผมก็พยายามทำทุกอย่าง เพื่อ "แม่" แล้ว
    ผมรักแม่ รักพ่อ นะครับ
    และที่ผ่านมา ตั้งแต่ที่ผมได้เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านมหา
    ผมได้รับมิตรภาพ ได้รับกำลังใจ จากสมาชิกบ้านมหาทุกๆท่านมาด้วยดีโดยตลอด
    ผมไม่มีอะไรตอบแทน นอกจากคำว่า "ขอบพระคุณ" ครับ

ขอบคุณ ทุกๆกำลังใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิดรส มักม่วน; 03-09-2011 at 08:48.
    ฅนฮักบ้าน สืบสานประเพณี
    และวัฒนธรรมพื้นบ้าน
    ของคนอีสานบ้านเฮา

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    มิตรภาพที่ดีงามเกิดขึ้นในบ้านนี้เสมอ เจ็บป่วย ทุกข์ สุข เราได้กำลังใจจากเพื่อนพี่น้องในบ้านนี้

พี่ขอเป็นหนึ่งกำลังใจจากแดนไกลที่มีให้ เข็มแข็ง ยิ้มสู้

อีกสิ่งหนึ่งเพราะน้องทิดรสมีน้ำใจ จริงใจ น้ำใจและกำลังใจจากเพื่อนเลยมากล้น

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้เด้อจ้า สู้ๆจ้า เฮาเป็นลูกกำพร้าคือกันแล้วจ้า ถึงแม้ว่าพ่อของเด็กน้อยสิจากไปหลายปีแล้ว คิดยามใดน้ำตากะไหล แต่กะมีความรู้คือกับว่าอีพ่อบ่ได้จากไปไสจ้า ยังคงอยู่ใกล้ๆ รู้สึกว่าเฮ็ดหน้าที่ลูกที่ดีบ่เต็มที่คือกันจ้า แต่อย่างน้อยกะเฮ็ดให้อีพ่ออีแม่ภูมิใจบ้าง คิดซำนี้ก็ยิ้มได้แล้วจ้า ...อย่าคิดหลายเด้อจ้า คนเฮาต้องจากกันแบบนี้ล่ะ ถึงเวลาก็ไปจากกัน...บ่ว่าจะไปแบบเป็นหรือตาย ดั่งนั้นเฮาต้องยอมรับความจริงข้อนี้ให้ได้เด้อจ้า ...สู้ๆเด้อจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ขอบคุณ พี่ๆน้องๆ บ้านมหา ฅนฮักบ้าน ทุกท่าน ที่ร่วมเดินทางและเป็นกำลังใจ ให้ "ครอบครัว จรัสศรี"

สายสัมพันธ์ โลกไอที ที่มีความช่วยเหลือ อบอุ่น แบ่งทุกข์ แบ่งสุขกัน ขอบคุณครับ ขอบคุณอีกครั้งเพื่อความมั่นใจ ขอบคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 03-09-2011 at 09:38.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    นี่หละคือคนฮักบ้านแท้ๆมีความเอื้อเฟื้อให้กันเวลาต้องการความช่วยเหลือ มีหยังกะซ่อยกันไปตามความพร้อมของแต่ละคนถัาบ่พร้อมไปบ่ได้กะฝากโมทนาสาธุกันไปตามประเพณีครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ต้องขอโทษด้วยเด้อครับที่บ่ได้ไปร่วมงานนำด้วยติดหน้าที่และภาระกิจ
    ได้แต่โทรถามข่าวชุมพี่น้องที่เผิ่นไป แต่กะยังคงเป็นกำลังใจให้เสมอ
    เด้อครับอ้าย สิยุดินแดนถิ่นได๋คำว่าพี่ว่าน้องกะยังคงผูกพันคือเก่าครับ
    สู้ๆเด้อครับอ้าย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอมฝากขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ไม่ว่าบิดาของดีเจขามป้อม และมารดาของทิดรส มักม่วน ครับ

การช่วยเหลือและเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ต่อผู้อื่น เป็นสิ่งที่ดีที่จะช่วยจรรโลงสังคม ให้น่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ โลกทุกวันนี้บูชาวัตถุ จนลืมสิ่งที่ดีงามที่บรรพบุรุษของเราปลูกฝังมา

การช่วยเหลือผู้อื่น การเห็นอกเห็นใจผู้อื่น นอกจากจะนำ ความสุข และความพอใจ ความสุขใจ มาให้ตัวเราแล้ว ยังทำให้ผู้อื่นมีความสุขอีกด้วย เรียกว่าสุขทั้งสองฝ่าย ทีเขาทีเรา พึ่งพาอาศัยกันครับ

ขอแสดงความเสียใจอีกครั้ง และขอขอบคุณสำหรับการต้อนรับอันอบอุ่นครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    พี่ปุ้ยก็ขอแสดงความเสียใจอกีรอบเด้อจ้าน้องทิดรส
    พี่ก็ฝากอ้ายพลทำบุญซอยเหลือซึ่งกันและกันเนาะจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    นี่ละครับมิตรภาพ คนอีสานเฮา
    ...ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปเด้อทิด...

คือมีรูปน้อยแท่ละ..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอให้เพิ่นไปดีเด้อครับ เสียใจนำอิหลีครับอ้ายทิด
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า