หัวข้อ: จากไปเสียนาน...

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

จากไปเสียนาน...

สวัสดีครับ พี่น้องชาวบ้านมหาทุกท่าน
    หลังจากที่ผมหายไปหลายปี ย่อนว่าผมเปิดร้านถ่ายรูปแล้วเจ๊งบ่เป็นท่า เนื่องจากขาดประสบการณ์บริหาร ผมต้องร่อนเร่เพนจรไปหางานทำเกือบทั่วประเทศ เริ่มตั้งแต่ไปทำงานยุร้านถ่ายรูปน้อยๆของหมู่พวก อ.เจริญศิลป์ จ.สกลนคร ทั้งที่บ่เคยไปเลย เกือบเคิ่งปีแล้วกะย้ายไปทำงานยุ''สวนสุชาดารีสอร์ท'' อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมาเกือบเคิ่งปี แล้วกะย้ายอีกเถื่อนี่ตกไกลเลยครับ ผมไปทำงานก่อสร้างอยู่ภูเก็ตเป็นปีแล้วกะมาค้าขาย เวลาเข้าเว็บกะบ่มี สมาชิกบางท่านถามผมว่าหายไปไสผมกะตอบบ่ค่อยถืกย่อนว่ามันหลายบ่อนโพด ที่สำคัญผมบ่มีเวลาเข้าเว็บเลย
    มื้อนี้ผมกลับมาแล้ว กลับมาทำงานอย่างเก่า ทำอาชีพที่ผมถนัด กะคือการเป็นช่างภาพสตูดิโอ ผมอยากสิบอกว่าคิดฮอดพี่น้องบ้านมหาทุกๆครับผม

จากไปเสียนาน...

ขอต้อนรับอ้ายบ่าวร้อยเกาะกลับมาบ้านมหาอีกครั้งเด้อจ้า
    ต่อไปอย่าหายไปนานล่ะส่งข่าวแนจ้า...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    ขอเป้นกำลังใจให้ครับ คนเฮาบ่ท้อซะอย่างเดวมันกะดีขึ้นครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ยังคิดฮอดเสมอครับ และขอต้อนรับการกลับมาอีกเทือหนึ่งครับ
    การทำงานกะจั่งซี่ล่ะครับ ต้องลองผิดลองถึกกว่าสิค้นหาตัวเองพ้อ

เฮ็ดในสิ่งที่ตนชอบ เฮ็ดในสิ่งที่ตนถนัดให้ดีที่สุดครับ
    พัฒนาฝีมือสม่ำเสมอ หาจุดอ่อนจุดแข็ง ปัญหาอุปสรรค

กะสิเฮ็ดให้งานที่เฮาเฮ็ดอยู่ประสบผลสำเร็จครับ
    จั่งใด๋กะตาม นกน้อยทำรังแต่พอโตครับ
    ศึกษาตลาด ศึกษากลุ่มเป้าหมาย
    ค่อย ๆ เติบโต เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ
    ทำทีละเรื่อง กะสิเฮ็ดให้เฮาประสบผลสำเร็จครับ

ขออวยพรให้ประสบความสำเร็จครับผม

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

กระพริบตา

ลองถ่ายภาพแนว "ไมโครสต๊อก" (ขายภาพผ่านเว็ปไซค์)เป็นทางเลือกอีกทางกะดีนะครับ เป็นแหล่งรายได้เสริมที่ดีถึงดีมากให่ช่างภาพอีกทางครับผม

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมทำงานเป็นลูกจ้างเขาบ่มีเวลาเป็นของโตเองท่อได๋ครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ให่กำลังใจครับผม
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    เป็นกำลังใจให้ครับผม เห็นคำว่าเจ๊งบ่เป็นท่าแล้ว หดหู่ครับ เพราะผมก็เคย 555
    กว่าจะเดินกลับมาทางเก่าได้ มันก็ มากมายหลายเรื่องเล่าอย่างว่าหละครับ
    มาต้อนรับกลับบ้านมหา ครับผม :l-

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    งานช่างภาพสตูดิโอ.....ถือว่าเป็นงานด้านศิลปะแขนงหนึ่ง..ทำความภาคภูมิใจให้เจ้าตัว หรือผู้สร้างสรรค์

มุมเก่าๆ ..ที่คุ้นเคยกลับมาแล้ว....รอยหยักในสมองที่กลับมาทำงานต่ออีกครั้ง

หัวใจเต้นถี่..เปิดรับงาน และความท้าทายใหม่ๆ ทิ้งความสับสน และบางอย่างที่อาจมีผิดพลาดล้มเหลว...ไว้ ขอให้กำลังใจในการเริ่มใหม่ นะครับ.....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    แม่นอิหลีนั่นล่ะบ่อได้เห็นอ้ายเข้าเวปโดนแล้ว...ดีใจหลายที่ยังบ่อลืมพี่น้องในเวปนี่จ้า....คึดฮอดคือเก่าเด้อจ้า

Banned

บล็อก
    4
    เดินกลับมาหาพี่น้องสองแขนรับ
    ยินดีกับการกลับมาหาอีกครั้ง
    คงนึกถึงภาพเก่าเล่าความหลัง
    พี่น้องยังรออยู่สู่ที่เดิม...
    มาช่วยเติมแรงใจไฟสร้างสรร
    มาร่วมกันสรรสร้างทางเพิ่มเติม
    มาร่วมเติมความหวังพลังส่งเสริม
    มาริเริ่มเติมสีสรรหรรษากัน....