หัวข้อ: เรื่องเล่า วังนาคินทร์ คำชะโนด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

ผมกะมาสนใจป่าคำชะโนดกะตอนเปรตกู้ดังๆนี่ล่ะ 55555

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ตอนจบ

ตอนจบ
    [4SHARED]http://www.google.co.th/embed/869223006/f014b6ec[/4SHARED]
    ตอนหลวงปู่คำตาบวชครั้งที่สอง - เล่าเรื่องโดยเต็มใจให้เธอ

อัปเดทล่าสุดนี้เป็นตอนสุดท้าย หรือตอนจบในหนังสือเล่มนี้แล้วครับ
    ขอบคุณหลายๆเด้อที่ยังมีผู้อยากฟังตอนต่อไปอยู่เนาะครับ ผู้เล่าก็บ่รอช้าครับฟ้าวบันทึกเสียงแล้วนำมาโพสต่อเลยครับ
    กระทู้ต่อไปอยากจะเล่านิทานก่อนนอน หรือเป็นนิทานทั่วๆไป แต่ก็บ่แน่ใจคือกันครับว่าจะมีผู้สนใจอยากจะฟังบ่เนาะ

ก่อนจบในกระทู้นี้ก็จะขอนำเอาคำบูชาเจ้าปู่ศรีสุทโธมาฝากพี่น้องผู้มีความศรัทธา

จุดธูป 9 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ
    แล้วกล่าวคำบูชาเจ้าปู่ศรีสุทโธบทนี้

กายะ วาจาจิตตัง อะหังวันทา
    นาคาธิบดี ศรีสุทโธ วิสุทธิ เทวา ปูเชมิ

ว่า 3 จบ

ขอขอบคุณนายธวัธชัย แสงโสภณ นายอำเภอบ้านดุง(สมัยนั้น)
    ขอขอบคุณผู้เรียบเรียง
    สวาท บุรีเพีย
    ศึกษาธิการอำเภอบ้านดุง
    22 พฤษภาคม 2539

พบกันใหม่กระทู้ต่อไป สวัสดีครับ

Tags for this Thread