หัวข้อ: เรื่องเล่า วังนาคินทร์ คำชะโนด

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ฟังเพลง Music Streaming เรื่องเล่า วังนาคินทร์ คำชะโนด

สวัสดีครับพี่น้องสมาชิกบ้านมหา.comทุกท่าน ตลอดถึงผู้เยี่ยมชมทุกท่าน
    กระทู้นี้ผู้เขียนขอนำเสนอในรูปแบบการเล่าเรื่องออกมาเป็นไฟล์เสียงนะครับ
    เพราะว่าถ้าเป็นกระทู้รูปภาพนั้นมีพี่น้องนำเสนอหลายแล้วครับ
    แต่ในมุมมองของเจ้าของกระทู้แต่ละท่านที่เสนอก็แตกต่างกันไปครับ

เมื่อปี2553 ผู้เขียนได้มีโอกาสไปกราบไหว้ และเที่ยวชมสถานที่แห่งนี้ ก็ได้บูชาหนังสือที่เขียนเล่าถึง
    คำชะโนดแห่งนี้ไว้อย่างน่าติดตาม ผู้เขียนได้อ่านจบแล้ว เลยนำมาเล่าต่อสู่พี่น้องผู้สนใจได้รับฟังครับ
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ
    ไฟล์เสียงชุดนี้ บ่สงวนลิขสิทธิ์ใดๆ ท่านที่สนใจสามารถนำไปเผยแพร่ได้ตามสะดวกนะครับ
    พร้อมแล้วก็รับฟังกันได้เลยเนาะครับ

เรื่องเล่า วังนาคินทร์ คำชะโนด
    [4SHARED]http://www.google.co.th/embed/791828329/133740db[/4SHARED]
    คำชะโนด ตอนที่1 - เต็มใจให้เธอ
    โปรดติดตามตอนต่อๆไปได้ที่กระทู้นี่ครับ

เรื่องเล่า วังนาคินทร์ คำชะโนด

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ฟังเพลง Music Streaming คำชะโนด ตอนผีจ้างหนัง

คำชะโนด ตอนผีจ้างหนัง

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/793819115/5aab87c1[/4SHARED]
    คำชะโนด ตอนที่2 ผีจ้างหนัง - เต็มใจให้เธอ
    โปรดติดตามตอนต่อๆไปได้ที่กระทู้นี่ครับ

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/803537692/ef2e6d98[/4SHARED]
    ตอน บ่อน้ำศักด์สิทธิ์ - เต็มใจให้เธอ

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/822137986/85c79122[/4SHARED]
    ตอน อาจารย์คำตาไปประกวดชายงาม - เล่าเรื่องโดยเต็มใจให้เธอ

ตอนจบในหนังสือเล่มนี้

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/869223006/f014b6ec[/4SHARED]
    ตอนหลวงปู่คำตาบวชครั้งที่สอง - เล่าเรื่องโดยเต็มใจให้เธอ

อัปเดทล่าสุดนี้เป็นตอนสุดท้าย หรือตอนจบในหนังสือเล่มนี้แล้วครับ
    ขอบคุณหลายๆเด้อที่ยังมีผู้อยากฟังตอนต่อไปอยู่เนาะครับ ผู้เล่าก็บ่รอช้าครับฟ้าวบันทึกเสียงแล้วนำมาโพสต่อเลยครับ
    กระทู้ต่อไปอยากจะเล่านิทานก่อนนอน หรือเป็นนิทานทั่วๆไป แต่ก็บ่แน่ใจคือกันครับว่าจะมีผู้สนใจอยากจะฟังบ่เนาะ

ก่อนจบในกระทู้นี้ก็จะขอนำเอาคำบูชาเจ้าปู่ศรีสุทโธมาฝากพี่น้องผู้มีความศรัทธา

จุดธูป 9 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ
    แล้วกล่าวคำบูชาเจ้าปู่ศรีสุทโธบทนี้

กายะ วาจาจิตตัง อะหังวันทา
    นาคาธิบดี ศรีสุทโธ วิสุทธิ เทวา ปูเชมิ

ว่า 3 จบ

ขอขอบคุณนายธวัธชัย แสงโสภณ นายอำเภอบ้านดุง(สมัยนั้น)
    ขอขอบคุณผู้เรียบเรียง
    สวาท บุรีเพีย
    ศึกษาธิการอำเภอบ้านดุง
    22 พฤษภาคม 2539
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 26-10-2011 at 09:22. เหตุผล: อัปเดทข้อมูล

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย

อ้ายเต็ม

:l-มาปูสาดรอละเด้อจ้าอ้ายเต็ม
    ขอบคุณหลายๆจ้าอ้ายที่สละเวลาอันมีค่ามาอ่านสู่ฟัง
    และให้ความรู้ของความเป็นมาเรื่องตำนานคำชะโนดจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ทำงานก่อนอีกจัก 5 ชม ได้เวลากลับบ้านจิไปฟังเด้อน้องเต็มที่รักของคนอื่น:l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    สุดยอดเลยเพื่อน เทคนิคการนำเสนอทำให้เพิ่มความขลังขึ้นมากเลย เหว๋ย สร้างสรรค์ๆ .. ติดตามๆแน่นอนจ้า .. ฟ่าวมาโพสต่อด๊า..
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอบคุณครับ.."ท่านเต็ม"..ที่เอามาเล่าสู่ฟัง
    หนังสือเล่มนี้คือสิมีรายละเอียดครบถ้วน
    อยากได้อยู่คือกันครับ..หามาดนคือกัน
    เฮ็ดจั่งได๋น้อจั่งสิได้ครับ..ซึ่งรายละเอียดที่มี
    ในหนังสืออาจสิไปเรียบเรียงในรูปแบบใหม่
    เช่นในเชิงคำผญาเล่าเรื่อง หรือลำนำแบบอีสานกะได้คือกันครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ดอกมันปลา
    ถ้าฟังอีกยุเด้อจ้าอ้าย
    ขอบคุณหลายๆๆที่สละเวลา
    มาเล่าเรื่องสู่ฟัง...ได้ความรู้หลายขึ้นเลยจ้า
    ทั้งน้องเป็นประเภท พวกมักฟังแหมจ้า
    บ่ค่อยมักอ่านปานได๋55555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    เป็นการนำเสนอในรูปแบบที่เยี่ยมมากๆเลยเสี่ยว..สุดยอด..

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

รอฟังตอนต่อไปเด้อจ้า เพลงประกอบเพิ่นแม่ะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread