หัวข้อ: ไหมพรมปูโต๊ะและชุดไหมพรมตุ๊กตา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kaohom

ไหมพรมปูโต๊ะและชุดไหมพรมตุ๊กตา

สวัสดีจ้า มื่อนี่กะมีของฝากมาให้เบิ่งจ้า
    เป็นผ้าปูโต๊ะไหมพรมกับชุดตุ๊กตาไหมพรมจ้า

ไหมพรมปูโต๊ะและชุดไหมพรมตุ๊กตา

อีกมุมนึงจ้า...

นี่ชุกตุ๊กตาไหมพรมจ้าสีแสบตาคักจ้า โตนี่ถักตามสีชุดกีฬาฟุตบอลทีมมักจ้า
    โตสีเหลืองนั่นหละจ้า

มีอีกชุดน้อยๆๆจ้า

ไผสิเอาไปถักเรียนแบบกะได้เด้อจ้า
    ถักง่าย เบิ่งแค่ลายก็ทำเป็นแล้วจ้า:l-:l-

ขอบคุณบ้านมหาดอทคอมจ้า......:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaohom; 25-12-2011 at 18:09. เหตุผล: พิมพ์ผิด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ซุมซุดนอ้ยๆนี่มาเข่ากับซุดที่ถักมาพอดีเน๊าะเอามาโชวืคือสิงามแท่นอ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

กระพริบตา

งามๆจ้าแอ๋ม ตุ๊กตาโตน้อยกะตาฮัก
    ได้ใส่ชุดงามๆ แห่งตะฮักคักก่อเก่า
    ขามป้อมมักสีของผ้าปูโต๊ะจ้า
    ถ้ามีเวลาสิส่งการบ้านเด้อจ้า

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31

พบปะพูดคุย

:l- สวยๆจ้าพี่สาว น้องกะถักผ้าพันคอ ยุคือกัน อิอิ ขอคัดลอกลายผ้าปูโต๊ะไปเป็นลายผ้าพันคือแหน่เด้อจ้า อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kaohom
    จ้าขามป้อม เฮาสามรถลด หรือเพิ่มขนาดได้เด้อจ้า
    ตามที่เฮาต้องการ หรือตามขนาดของโต๊ะ...แล้วถ้าเป็นได้วีนัส ยิ่งจะงามจ้า แต่ยุนี่บ่อมีขาย...
    น้องสาว...ถักเสร็จแ้ล้วเอามาให้เบิ่งแน้เด้อ
    เอื้อยกะว่าสิลองถักเป็นเสื้อสายเดี่ยวยุคือกัน
    แต่ถักเสร็จแล้วสิกล้าใส่บ่อดอก...
    สายเดี่ยวเสียวหลุด 5555555+

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    คนว่างงานเนาะเลยมีเวลาว่างมาสร้างงานสวยๆงาม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ผ้าปูโต๊ะลายสวยค่ะ แต่จะสวยมากกว่านี้หากใช้ไหมเส้นเล็กค่ะ. เพราะหากใช้ไหมพรมแล้วงานจะออกมาเป็นผ้าห่ม หรือไมก็ผ้าคลุมไหล่ค่ะ

สำหรับตุ๊กตานะค่ะ ตัวบาร์บี้สีแดงนี่ชุดเข้ากับตุ๊กตามาก. แต่ตัวเล็กๆนั้นยังค่ะเพราะถ้าจะถักหลายชั้นขนาดนี้ต้องใส่กล่องทิชชู่ด้านให้เขาดูสูงขึ้น แตถ้าจะให้เขานั่งแล้วน่ารักก็จะราวๆตัวสีเหลืองที่คู่กับสีแดงใชถักชั้นเดียวแต่อัดพ1คในแต่ละช่องประมาณสิบครั้ง พอใส่ลายริมเข้าไปจะเห็นว่าเขาจะเป็นชั้นโดยอัตโนมัติค่ะ

ขามป้อมน้องรัก ก่อนส่งงานข้าวหอมไปหาหมอนที่ทั้งใว้สามปีมาต่อให้เสร็จนะค่ะ . แซวหละเนี่ย

ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 02-11-2011 at 08:06.

ขอบคุณจ้า พี่ยิ้มสวย..ที่ได้แนะนำ
    ข้าวหอมก็ใส่กล่องทิชชูไว้ข้างในเหมือนกันจ้า
    ที่จริงมันจะมีรูข้างหลังด้วยสำหรับหยิบทิชชู ได้
    แต่ไม่ได้ทำ รู เพราะว่าจะทำตั้งโชว์ และอีกอย่างทิชชูม้วน
    เขาก็เอาไว้ใช้แต่ในห้องน้ำ อิอิอิ ทิชชูตั้งโต๊ะเป็นอีกแบบนึงจ้า
    ปล.ขามป้อมๆๆๆ ทราบแล้วเปลี่ยนนนนน

ถักตุ๊กตาแบบนี้ตอนเด็กน้อยเคยเห็นแม่ถักใส่กล่องกระดาษทิชชู่แบบกลมๆค่ะ
    แต่พี่ถักบ่เป็นดอกจ้า อิอิอิ
    LET IT BE...

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย

แหะๆพี่น้องนางรู้ทันอีกแล้ว
    เห็นใหม่มักหน้าไปเรื่อยจ้าพี่
    อันผืนเก่านั้นจับยามได๋อยากนอนยามนั้นจ้า
    ขอเก็บไว้ก่อนได้บ่ อยากเฮ็ดลายอื่นๆอิอิ

Tags for this Thread