หัวข้อ: ชีวิตพอเพียงเพื่ออนาคตที่เพียงพอ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนุ่มหนองหาน
    ปาดขอบคุณหลายๆเอื้อยเอ้ย ที่เอาภาพและบรรยากาศมาไห้เบิง ผมคิดวาจะเฮดแนวนี่หล่ะ
    แต่หั่งคิดบ่อทันได่พอดีเอื้อยเอารูปมาไห้เบิ่ง คิดออกทันทีเลยกลับบ้านนี่แหล่ะครับสิลงมือ
    กำลังหาทุนอยูครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอบคุณเอื้อยลูกหินที่เอาของดีดีมาแบ่งปันให้พี่น้องได้เบิ่งครับ

ผมอยากบอกว่างานเกษตรนี้ละที่ผมคิดว่าสิทำได้ดีสำหรับผม บ่เคยคิดว่าสิอยู่ใน กทม.ไปจนตายดอกครับ

สิเมือบ้านเฮาไปพัฒนาให้มันเป็นตาอยู่คือจั่งไปหาเลาะเบิ่งของขะเจ้านี้ละครับ น้องเอาใจช่วยเด้อครับ สู้ให้ได้ดั้งใจหวังครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    .....มักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ขอไปเป็นลูกน้องได่บ่......มักๆๆๆๆๆๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    สุดยอดดดดดดดดดด นอจ้า สวนพลอยพิณแม่นบ่อนนี้บ่อจ้า แต่สงสัยข้าวเหนียวนิลแม่นข้าวก่ำบ่อจ้า หรือว่ามีผุตั้งชื่อข้าวก่ำเป็นแนวใหม่ อิอิ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เป็นตาอยากไปอยู่นำแท้น้อ ลูกสาวคนสวยนิดๆของแม่
    บออยากได้คนนอนเฝ้านาบอน้ อิอิอิ ขอกินข้าวนิลนำแนเด้อลูก
    อยากได้หมูน้อยมาไว้ดูเล่นจั๊กโตแท้ๆเด้ ขอให้สุขรวยศรัพ
    นับเงินแสน ทุกสิ่งอย่างเพิ่มพูน อย่าขาดแคลน ได้เป็นแสนเป็นล้าน
    ทุกอันเอย อิอิอิ

ติ๋มกะอยากอยู่บรรยากาศแบบนี่หละจ้าพี่หิน...คั่นอยู่ดีมีแฮงกะไว้ว่าปีหน้าสิไปเริ่มต้นปลูกไผ่แล้วจ้า...
    ปีที่แล้วกะปลูกหมากพร้าวน้ำหอม หมากนาว หมากกรูดไว้ น้ำมาแฮงหลายปีนี่ ท่วมขังอยู่15-16มื้อ ตายเบิดสุอย่าง...
    ตอนนี่กะกำลังมองหาที่ดินผืนใหม่ เอาสูงๆแหน่ น้ำจังสิบ่ท่วม...อยากได้พันธุ์ข้าวหอมนิลจังเลยจ้าพี่หิน...
    ดีใจนำจ้าพี่หิน เดินทางมาถืกทางแล้วจ้า ปลูกทุกอย่างที่กิน กินทุกอย่างที่ปลูก...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    เป็นการใช้ชีวิตที่ดีหลายค่ะพี่ลูกหิน สงบ ง่าย สบาย
    จักน่อยต้นพร้าวกะใหญ่ได้กินหมากกินหน่วย :l-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ถ้าปุ้ยได้กลับอีหลี จะเอาไปฝากจ้า
    แล้วบักเขือเทศเมกา พริกเมกา เอาบ่จ้า ถ้าเอาปุ้ยจะได้หาเผื่อไปฝาก แล้วก็ฝากอ้ายบ่าวนำ

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นา ดอกจาน
    ตอนนี้กะคงได่ตะฝันล่ะจ้า ว่าชีวิตแบบนี้ล่ะที่เคยฝัน!
    สักวันหนึ่งจะทำให่ได่ ความฝันที่ฝันจะต้องเป็นจริงสักมื่อค่ะ!!
    ที่สำคัญทุนทรัพย์ยังน้อยค่ะ!

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    ข้าน้อยขอคารวะ ...ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ทันทีเจ้าค่ะ พี่ลูกหิน น้องมีPlan Work ดั่งที่พี่กำลังทำอยู่ตอนนี้

ขออนุญาตไปดูงานนำเด้อจ้า

Tags for this Thread