หัวข้อ: เทพฤทธิ์เจ๋ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ เทพฤทธิ์เจ๋ง

เทพฤทธิ์เจ๋งต้อนไดกิแต้มขาดป้องกันแชมป์ WBA

[B][COLOR="Blue"]เทพฤทธิ์ ป้องกันแชมป์ซูเปอร์ฟลายเวตสภามวยโลกสำเร็จ ชนะเอกฉันท์ ไดกิ คาเมดะ
    เริ่ม ยกแรกต่างฝ่ายดูเชิงแลกหมัดกกสอง แชมป์โลกชาวไทยเดินหน้าเข้าใส่ ไดกิตอบโต้ ยกสามผู้ท้าชิงซามูไรชวนทะเลาะมากขึ้น ยกสี่ปลายยกนักชกไทยออกหมัดเข้าเป้าจะแจ้งจนกองเชียร์ฝ่ายไทยตะโกนเสียงลั่น ตลอด ล่วงเข้ายกที่ห้า ไดกิหันมาล้วงลำตัว แต่เทพฤทธิ์แก้ทางออกหมัดขวาดักเข้าเป้าสวยๆ พยายามใช้สมองเน้นออกหมัดละเอียดขึ้น เรียกเสียงเฮจากพี่เลี้ยงที่มุมเป็นระยะๆ ช่วงปลายยกหกไดกิเดินเข้ามุมท่าทางอ่อนระโหย
    ยกเจ็ดไดกิพยายามเดินแลก หมัด แต่เทพฤทธิ์ออกหมัดแย๊ปสกัดได้จะแจ้ง และดักหมัดได้งดงาม ขึ้นยกแปดผู้ท้าชิงเป็นฝ่ายรุกไล่ แต่แชมป์ชาวไทยพยายามไม่เป็นเป้านิ่ง ช่วงหมดยกนักชกยุ่น เดินเข้ามุมเหมือนคนหมดแรง ยกเก้าไดกิเร่งเดินมากขึ้น กองเชียร์ซามูไรพยายามตะโกนเรียกชื่อ ไดกิ ไดกิ ไดกิ แต่เทพฤทธิ์ก็ดักจังหวะสองได้จังๆ ปลายยกไดกิแทบจะวิ่งไล่แต่นักชกไทยถอดักล้วงหมัดล่างและบน
    ขึ้นยกสิบ แม้ผู้ท้าชิงจะปรี่เข้าใส่ แต่เทพฤทธิ์ก็ตอบโต้ได้ดุเดือด แม้ปลายยกนักชกไทยดู ยกสิบเอ็ด เกมการชกยังเป็นไปในรูปเดิม ไดกิพยายามเดินเร็วขึ้น แต่ก็ถูกดักจังหวะสองของนักชกไทย ยกสุดท้าย กลางยกทั้งคู่แลกหมัดกันดุเดือดคู่คี่ ต่างคนต่างโดนจนต้องผ่อนด้วยการกอดรัด ปลายยกนักชกซามูไรทำได้ แต่ก็โดนบวกหมัดตอบโต้ จนระฆังหมดยกสุดท้ายกรรมการรวมคะแนนให้ เทพฤทธิ์ สิงห์วังชา ชนะคะแนนเอกฉันท์ 115-113,116-112,119-110 ป้องกันแชมป์ไว้ได้อย่างเอกฉันท์ ขณะที่ไดกิ คาเมดะ หน้าปูดหน้าเบี้ยวร่ำไห้น้ำตาแดงก่ำ“เสี่ยโก้” ก่อเกียรติ พาณิชยารมณ์ ผู้จัดการนักชกชาวไทย โทรตรงจากญี่ปุ่นกลับไป สปอนเซอร์ปูนอินทรีและตนได้เตรียมอัดฉีดเงินพิเศษ 5 แสน และจะประสานทางช่อง 7 ขอเวลาถ่ายเทปการชกครั้งนี้ให้พี่น้องชาวไทยได้ดู วันนี้เทพฤทธิ์ชกได้ดีมา ต้องขอขอบคุณเสี่ยสมชาย นิติวนะกุล เจ้าของ 13 เหรียญ ทุกสาขา ที่ให้สถานที่พักซ้อมและยังสั่งเชฟทำอาหารให้จึงทำให้ร่างกายเทพฤทธิ์แข็งแกร่ง
    ผลการชกมวยชิงแชมป์โลกรุ่นซูเปอร์ฟลายเวต WBA ระหว่าง เทพฤทธิ์ ก่อเกียรติยิม เจ้าของแชมป์กับ ไดกิ คาเมดะ
    นักชกยุ่น ที่โอซาก้า พรีเฟ็คเทอรัล ยิมเนเซี่ยม ประเทศญี่ปุ่น ปรากฎว่า เทพฤทธิ์ ต่อยได้จะแจ้งกว่า ป้องกันแชมป์
    ซูเปอร์ฟลายเวตได้สำเร็จ โดยชนะคะแนนเอกฉันท์ ด้วยคะแนน 115-113, 116-112 และ 119-110
    ชัยชนะของเทพฤทธิ์ส่งผลให้ยอดมวยยุ่นตระกูลคาเมดะ ที่หวังปั้นนักมวยคว้าแชมป์โลกสามพี่น้องต้องสะดุดโดยเวที
    เดียวกัน ก่อนหน้านี้ โกกิ คาเมดะ แชมป์โลกเจ้าถิ่น ชนะน็อค มาริโอ มาเซียส (ผู้ท้าชิงชาวเม็กซิโก ) ยกที่สี่
    ป้องแชมป์แบนตั้นเวต WBA ส่วนโทโมกิ คาเมดะ ชนะน็อค อีดูอาร์โต การ์เซีย (อุ่น 10ยก ) ยก 7

:l-:l-เทพฤทธิ์เจ๋ง

.................

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=4JMJPxj5SCM

..................

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=A3cJeLKg0d0

ที่มา สยามสปอตร์และขอบคุณ บอร์ดบ้านมหา.คอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lungyai1123; 16-12-2011 at 08:45. เหตุผล: เพิ่มข้อความ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    อ๋อยๆๆๆคือสั้นแท่ ขอแบบครบยกแนครับ.... :l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ได้ยินข่าวว่าทางเสี่ยโก้ จะขอซื้อเทปช่อง 7 มาฉายให้ชมครับ แต่ยังหาเวลาลงไม่ได้ครับ

ข้อควรแก้ไขสำหรับเทพฤทธิ์คือความแม่นและความหนัก...เป็นกำลังใจให้นะครับ

เจอกับแชมป์ตัวจริงที่กำลังพักฟื้นอยู่ ขอให้ชนะน็อกครับ เพราะหมอนั่นแรงกว่าตระกูลซ่าส์ราคาคุยแน่นอน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

สุดยอดแล้วครับ ชนะเจ้าบ้านได้

คือสิได้ตังมาหลายเยนอยู่หรอก

Tags for this Thread