หัวข้อ: ไปลามาไหว้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

ไปลามาไหว้

สวัสดีค่ะพี่ใหญ่ อ้ายบ่าวคนเดิมและพี่น้องบ้านมหาที่รักและเคารพทุกผู้ทุกคนค่ะ

มาซ่นอยู่นำอ้ายก็ได้แต่สิ่งดีๆกลับคืนมาเนาะค่ะ ดีใจที่ได้เป็นสมาชิกบ้านมหา
    เป็นบ้านหลังแรกของนามแฝงข้าวต้มมัด ที่ได้มาอยู่นี้ค่ะ ดิใจและประทับใจบ้านหลายแนว
    น้องได้ฝึกฝนตนเองในการแต่งผญ๋าจากเวทีแห่งนี้ และได้แต่งให้อ่านเป็นเวลา หนึงปี
    ผญ๋าที่แต่งให้อ่านก็มีม่วนบ้างบ่ม่วนบ้างตามอารมณ์ของศิลปิน อิอิ คือแล้วแต่สิสังเกตเห็น
    ตอนนี้ข้าวต้มมัดได้สร้างบ้านของตนเองขึ้นมา ชื่อ"เวฟข้าวต้มมัดดอทคอม"
    เพื่อความสบายใจและเผยแผ่พระพุทธศาสนา ผญ๋า ตามที่ตนเองได้ตั้งปณิธานไว้

น้องอยากมาแจ้งอ้ายและขออนุญาตินำผญ๋าของตน เองไปลงให้คนอ่านเพื่อเป็นธรรมทานค่ะ
    นักผญ๋าน้อยจำเป็นต้องลงของเก่าเป็นส่วนมาก ถ้าอ้ายหรือสมาชิกทุกท่านต้องการไปแวะชม
    ไปอ่านธรรมะ ข้าวต้มมัดยินดีต้อนรับทุกๆ ท่านเด้อค่ะ พร้อมรับฟังข้อเสนอและคำชี้แนะ
    ฝากให้ท่านดูแลน้องใหม่นำแน่เด้อ

ด้วยความคิดฮอดคิดถึงทุกๆๆคนค่ะ
    ข้าวต้มมัด

ลิงค์เวฟกะบ่ว่างดอกย่านอ้ายว่า**--** มื่อได๋วันดีคืนดีสิแต่งบทม่วนๆมาให้อ่านนำเด้อค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 01-10-2011 at 03:22.

Banned

บล็อก
    4
    ยินดีด้วยที่ท่านมีบ้านใหม่
    บ้านหลังใหญ่ให้อยู่เย็นและเป็นสุข
    สมาชิกมากมีดีสนุก
    มาช่วยปลุกกระแสสานด้านผญา

การสร้างบ้านใหม่นั้นไม่ยาก
    ถ้าออกจากความคิดจิตโหยหา
    ทุนทรัพย์มีสร้างทางนำพา
    ให้รู้ว่าบ้านจะดีมีคนอยู่

ถ้าบ้านเราน่าอยู่ผู้คนเยอะ
    เมื่อไปเจอะบ้านร้างสร้างไม่หรู
    คงไม่มีใครอยากเข้าไปดู
    ขอให้ผู้เป็นเจ้าของมองเป็นกลาง

คนในบ้านมากหลายหมายร่วมสร้าง
    ช่วยหาทางร่วมสรรปั้นแต่งร่าง
    รวมสิ่งดีเพื่อพี่น้องมองเป็นทาง
    แล้วจึงวางเท้าเดินเผชิญไป...

แสดงความยินดีด้วยค่ะ ว่างๆจะเข้าไปชมนะคะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอแสดงความยินดีนำเด้อน้องข้าวต้มมัด พี่ปุ้ยแวะเข้าไปเบิ่งแล่วจ้า สุดยอดอีหลี
    พี่ปุ้ยก็มี 2 เวบ งมๆซาวๆ ไปเรื่อยๆบ่ได้ให้ไผดีไซต์ให้ คร้านเฮ็ดแล่วแม่ะ เอาลิงค์
    เรดิโอ กับกล่องเพลงไปห้อยไว้ซือๆ ไว้ค่อยมีเวลาค่อยงมใหม่
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    "อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่
    หลั่งมาเองเหมือนสายฝนอันชื่นใจ
    จากฝากฟ้าสุลาลัยสู่แดนดิน"

สิบนิ้วน้อยๆขอกราบขอบคุณทุกกำลังแรงใจค่ะ ไม่ว่าจ่ะเป็นคุณหนึ่ง,พี่ปุ้ย และผู้สนับสนุนกระทู้ทุกคนค่ะ
    จักสิไปได้ส่ำได๋ดอกค่ะ เหมื่อยกะเลิกท่อนแหล่วเนาะ

ขอบคุณคำชมพี่ปุ้ยจ้า ชื่นหัวใจแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 01-10-2011 at 15:27.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ บ่อยากพากษ์คือกันเจ้ปุ้ยเอ้ย น้องกะมีคือกันเวบไซค์ส่วนตัวนิกะดาย สิว่าเฮ็ดเองกะบ่แม่น เพราะว่าบ่สันทัดเลย ไปหาวานน้องๆเขามาส่อยงมให้ ตั้งแต่ลาพักร้อนไปแต่คราวปีกลายพุ่นล่ะ เอาไว้หาหม่องลงยามบ่มีหม่องไป ฮ่าๆๆ

ปล. ว่างๆเอื้อยสิไปยามเด้อน้องต้มมัด.. :b-b
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 01-10-2011 at 13:59.
    มองต่าง..อย่างปลง

อิอิ พี่มิกๆๆๆๆ จั๊กสิตูดลูดไปฮอดไสจ้า
    อาศัยว่าศิษย์วัดธรรมกายเพิ่นหลาย
    บัดห่าผู้มีบุญที้งหลายมาพ้อจ้า

เวฟเอื้อยชื่อหยั่งจ้าพี่มิก จิไปชมนำ //น้องกะงง เวฟจะของยุมันหลายซอกยังบ่ชิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 01-10-2011 at 15:54.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อยู่นำกันนี่ล่ะ อบอุ่นดี ผลงานกะมีคนอ่านหลาย อย่าไปเถาะ กลับมา ๆ

ขอบคุณอ้ายพล พระยาแลอย่างมากจ้า ก็ยังอบอุ่นและฮักบ้านนี้คือเก่าเหมือนเดิมจ้า เข้ามาทุกมื่อ
    ตอนนี้น้องก็เปิดเวฟธรรมะให้คนเข้าไปชมไปอ่าน ผลตอบรับน่าดีใจยุจ้า เข้าไปเกิน 300 กว่าคน ค่อยๆๆเป็นค่อยๆไป
    ให้พระเพิ่นคุ้มครอง มือได๋วันดีคืนดีถ้าหากพี่น้องยังบ่เบื่อผญ๋าที่น้องแต่ง สิเอามาลงให้อ่านยุจ้า
    แต่ตอนนี้ งานหลายยุ อาทิตย์ที่สอง

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ฮ่วยๆๆลูกข้าวต้มมัดจ๋า สิไปไสน้อฮาเนี่ย แม่บอได้เข้ามาเห็นมาพ้อว่าลูกบอกลามาไหว้
    แมนลูกสิไปเฮ็ดเว็บผญาธรรมะติจ๊ะ ไปแล้วก็อย่าเลยเด้อจ้า กลับมาแต่งมาเว้าผญาให้แม่อ่านนำแน
    คิดฮอดจ้า