หัวข้อ: แจ้งแผนงานพาแลงคร่าวๆ2555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ขอ วงวาเลนไทน์ ได้บ่ อ้ายเซียง 5555555

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมเห็นภาพบรรยากาศงานที่ผ่านๆมาแล้วฮู้สึกว่าอบอุ่นแล้วกะเป็นตาม่วน ผมยังบ่เคยไปงานจักเถ่อเลย
    เคยตั้งใจว่าสิไปยุเถื่อนึง แต่กะผิดหวัง เถื่อนี่กะคงสิบ่ได้ไปคือเก่า มันมีเหตุผลหลายอย่างครับ
    ผุใด๋ไปม่วนกะขอให่มีควมสุขครับ อย่าลืมม่วนเผื่อนำแหน่เด้อครับผม

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เห็นความมุ่งมั่นของพี่น้องบ้านมหาเฮาแล้วชื่นชมจากใจจ้า ไก่น้อยได้รับหน้าที่ในการเฮดเสื้อที่ระลึกสำหรับพี่น้องที่สิมางาน กะสิรับผิดชอบให้เต็มที่จ้า ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงส่งแบบสั่งทำ ส่วนร้านที่ทำเป้นเพื่อนที่ทำงานขะน้อยเอง ราคากันเองสุดๆ มั่นใจว่าพี่น้องสิมักนำจ้า

พี่น้องบ้านมหาเฮาส่อยกัยคนละไม้ละมือ ไผสะดวกอันได่กะส่อยอันนั้น ไผสะดวกหาสถานที่กะรับผิดชอบไปหา ไผสิส่อยของชำร่วยกะส่อยกัน เนาะจ้า (ตื่นเต้นเดะนิ เว่ามาหละห่าว..อิอิ )
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ฟ่าวกำหนดสถานที่แหน่จ้า ผุสิไปจองโรงแรมถ่ากะมียุเดอจ้า สิได้หาโรงแรมใกล้หม่องจัดงาน นั้นหนา ปานนี้ยังบ่อฮู้ยุ โอยเมื่อยแทนแม่งานใหญ่ทางเดนมาร์คเด้

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ....สถานที่ในปีนี้ขอแบบว่า...ไปยุดยาได้บ่จ๊ะจัดในกรุงเทพกะหลายเทื่อแล้วจัดแถวถิ่น วมต. บ้างได้บ่จ้า...
    ..... เรื่องค่าเข้างาน...เอ เอิ้นหยังน๊อ ขอแบบว่าเมื่อเก็บไป สมมุติว่า 500 บาทกะให้ได้มีส่วนร่วมใช้จ่ายในงานนำแน๊ได้บ่จ๊ะ..แบบอยากให้ได้ร่วมหักค่าใช้จ่ายจ้า ตัวลูกหินเองยินน้องบางคนบอกมาว่าถ้าแบบให้ไปแบบไม่หักค่าใช้จ่ายมีสปอนเซอร์จ่ายให้เหมือนไม่มีส่วนร่วมกะเกรงใจจ้า..อั่นนี้ลูกหินกะฮู้สึกคือกันนะ
    ..... ส่วนน้องติ๋มญาอ้ายบ่าวเซียงน้อยอ้ายพลหรือท่านไหนสิสนับสนุนงบประมาณหรือการแสดง(วงเทอร์โบ วาเลนไทน์ คงคย อิอิ)เครื่องดื่มฯลฯ..ในส่วนอื่นใด กะให้มอบไปทางคณะกรรมการท่านวมต. เลยดีบ่ (เปิดประเด็นไหมนี่)
    ..... เสื้อนั่น ไก่น้อยน้อง สั่งเผื่อพี่หินแน๊เด้อ อิอิ 2 ตัว ไซร์ XXX
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    เป็นกำลังใจน้อยๆให้แม่งานทางเดนมาร์ก (เผื่อว่าสิได้กินชาหอมๆอีก)
    ให้น้องอิ๊ทเฮ็ดหยังซอยดีจ้า เป็นแม่ครัวกะยินดีเด้อจ้า เอาแบบแนวๆคั่วแมงจินูน คั่วแมงสะดิ้ง อิอิอิ น้องอิ๊ทมักจ้า
    ไผ๋อยากได้ไปซอยเป็นลูกแอ้ ฟ้าวบอกเด้อจ้า:l-:l-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ส่วนค่าบัตร 500 บาท นั้น(เก็บหน้างานอย่างเดียว) ทุกบาททุกสตางค์ที่ได้จากการขายบัตรหน้างาน จะไม่หักเป็นค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จะมอบเป็นกองทุนและเป็นค่าใช้จ่ายในบ้านมหา โดยมอบผ่านบ่าวคนเดิม ครับ ถ้าน้องๆทั้งในและต่างประเทศอยากบริจาคในกองทุนหรืออยากมีส่วนร่วม ก็สามารถบริจาคผ่านเวบมาสเตอร์โดยตรงครับ จะไม่นํามาเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดงาน

--------------------------------------------------------------------------------

อันนี้งงเด้ออ้าย งงอิหลีครับ งงคักๆ.. ว่าบ่อหักค่าไช้จ่าย สิเอามาแต่ไสละซื้อเหล้ายาปลาปิ้ง ผู้ไดจ่าย ขายข้าวบ่อ ฮ่าๆๆๆ..
    ละเป็นหยังคือเก็บ500 คือบ่อเก็บ300 หรือ100 เดียว หรือ50บาท อิอิ.. ..

ว่าสิเอาค่าเข้างานมาบริจากบ้านมหา ผู้ใหญ่บ้านเพิ่นเห็นดีด้วยแล้วบ้อละครับ
    แต่ก่อนเคยว่าสิพากันซ่อยเหลือเลายังบ่อรับ ...

ที่เอื้อยลูกหินว่ามากะคือ แบบว่าอยากเอาเงินจะของมาไช้จ่ายในงาน อยากมีส่วนร่วม ..

(ทุกความคิด ความเห็นนั่นมีค่า เพื่อพัฒนาบ้านมหาของเฮาครับ) ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ตามความประสงค์ของแม่งานจ้าบ่าวเอ๋ พี่ติ๋มเพิ่นอยากให้พี่น้องทุกคนมีส่วนร่วมในงานนำกันกับอยากให้อ้ายบ่าวเพิ่นมีทุนนำซึ่งตรงนี้บ่าวกะโอเคแล้วจั่งได้ค่อยมาคิดรูปแบบงาน ค่าใช้จ่ายต่างๆในงานเพิ่นสิจัดการเองจ้า คั่นกระเป๋าฉีกกะจั่งเอาเงินค่าเข้างานมาส่อย พะนะ (คิดเองดอกหว่าหม่องนิ)
    แล้วกะพี่น้องส่วนมากกะสะดวกจัดงานยุทางกทม. และอ้ายบ่าวเพิ่นบ่ค่อยสะดวกจัดอยู่ยุดยา ว่าส่านจ้า

เรื่องเสื้อไก่น้อยคุยกับทางร้านที่สิตัดไว้คร่าวๆแล้ว ราวๆ 150 ตัว ได้ก่อนงานบ้านมหาจ้า แต่สิแจกมื้องานนั่นหละ ของพี่หินกับดร.พิณ ไก่สั่งพิเศษไว้แล้วจ้าพี่ (ใจตรงกัน 3xอิอิ) มีน้องกุ้งสาวขอนแก่นอีกคนจ้า ที่ต้องจัดพิเศษ อิอิ คั่นผู้ได่สิจองไซน์พิเศษอีกกะกระซิบไก่น้อยมาเด้อจ้า (ตอนนี้ที่สั่งไว้มี 4 size S M L XL แยกเป็นแบบ ชาย หญิง จ้า )
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ตามความประสงค์ของพี่น้องเลยจ้า...บ่ขัดผู้ใด๋...เงินทุกบาททุกสตางค์ได้เป็นค่าใช้จ่ายในงานแน่นอน
    500 นี่เป็นทั้งค่าอาหาร เครื่องดื่ม ค่าเสื้อ...ตามนั่นหละ...ดีแล้วงามแล้ว...ปีนี่ขอเก็บ500 ปีหน้าค่อยเก็บ50เนาะจ้า....
    สำหรับกองทุนบ้านมหาลืมสา...เป็นหน้าที่อ้ายบ่าวคนเดิมกับติ๋มสิซ่อยกันเอง(คือทุกปีที่ผ่านมา)ต่อไป ตามกะเยิม...

นาน้ำท่วม ข้าวตายเบิดหละเอ๋ บ่มีข้าวขายดอกหล่า...น้ำบกแล้วย่านได้ขายนาอยู่...คั่นมีผู้ซื้อ...อิอิ

ขอบคุณหลายๆจ้าพี่น้องที่ให้ความร่วมมือ...จังใด๋กะเบิ่งแงงซ่อยกันเด้อจ้าพี่น้อง บ้านของพี่น้องเองทุกคน...ขอบคุณทุกฝ่ายที่ให้การสนับสนุน....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...น้องติ๋ม สถานที่ยังไม่นิ่งเด้อครับ สิสรุปกันอีกที่ในที่ประชุม 22 มกราคม ผลในที่ประชุมถือว่าเป็นที่สิ้นสุดครับ เดี๋ยวช่วงนี้อ้ายประสานกับบ่าวคนเดิมตลอด เพื่อเปรียบเทียบ ข้อดีข้อเสียในแต่ละม่องอยู่ ส่วนวันที่จัดงานไม่เปลี่ยนแปลง คือ 10 มีนาคม คือเก่านั้นละ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread