หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ สมอเขียว กับ หัวเข้าค่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลวงแบงค์

รบกวนหน่อยครับ สมอเขียว กับ หัวเข้าค่า

สมอเขียว มีแถวไหนบ้างครับ มีชื่ออย่างอื่นอีกไหม ยากได้มากๆๆๆทำยา
    แล้วตัวยาอีกตัว หัวเข้าค่า คือ แล้วมีชื่อเรียกอย่างอีกไหม แต่ละภาคเรียกเหมือนกันไหม มีคัยรู้ช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุนมากๆๆคับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บักเหลี่ยมบ้านเฮานั่นบ่ครับ หมากสมอเนี่ย ส่วนหัวเค้าข่า ต้องเอารูปมาเบิ่งครับ
    เพราะแต่ละบ้านเอิ้นบ่คือกันครับ กะเลยบ่ฮู้ว่าเป็นจั่งใด๋

ถ้าอยากได้ยาบำรุง โทรมาหาผมเด้อครับ สิให้จักเม็ด เอิ๊กกก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    สมอ กะหมากส่มมอบ้านเฮานี่ล่ะจ้า ตามตลาดที่ขายของแบบบ้านๆเราจะมีขายทั่วไปค่ะ
    หมากส่มมอคาคอพี่อ้าย หมากขามป้อมย้อมเสื้อพี่นาง
    ท่องเล่นกันตะสมัยเป็นเด็กน้อยๆจ้า..