หัวข้อ: สุดยอดเรือ ช่วยประชาชน

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ peepoa007

เรื่องฮิตน่าอ่าน สุดยอดเรือ ช่วยประชาชน

สุดยอดเรือ ช่วยประชาชน
    ยกเรือลงรถเตรียมลุยตอน 3ทุ่ม
    ผ่านมาได้ประมาณกิโลเคิ่งกะพ้อกะน้ำตื้น หรือว่าบ่มีน้ำนั่นเอง
    พอเดินทางจากคลองมหาสวัสดิ์จากสามทุ่ม มาถึงทางเลี้ยวไป รันตนาธิเบต ใช้เวลายันตีสี่ เลยที่เด่ยว เยาสั่นแล่ว นอนเชามีแฮงก่อนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชน
    ร่วมด้วยช่อยยยยกัน
    ประหยัดน้ำมัน เอาผูกกะรถหกล้อเลยสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชน
    ถึงทางเข้าไปยังเป้าหมายแล้ว ลุยยยยยยยย
    ถึงที่หมายแล้ว ป๊าดดดดดดด น้ำคักแท้ บ้านข่อย อิอิ
    เพื้อนๆๆพี่ๆๆเริ่มมาเอาของกัน ดีใจหลาย
    ถึงเวลาพักแล้วนอนเชามีแฮงไต้ชายคาบ้าน กะเรือคู่ใจ สุดยอดดดดดดดดดดดสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชน
    ขอบอกว่างานนิ งอมกันทุกคน เพราะเดินทางแต่สามทุ่ม ถึงที่หมายเที่ยงวันเลยทีเด่ยว ลำบากแหน่ เพราะว่าพานหลาย ได้ยกแหน่ แบกเรือข้ามแหน่ ของที่เอาไปแจกนำ กะเลยทำไห้การเดินทางครั้งนี้ ช้าไปแหน่ แต่กะม่วนดี ขากลับ ถึงกับสละเรือ เพื่อขึ้นรถทหารกลับ บ่สั่น มาฮอดอีกมื้อหนึ่งแท้ๆๆๆสุดยอดเรือ ช่วยประชาชนสุดยอดเรือ ช่วยประชาชน
    ต้องขอ ขอบคุณทหารทุกๆสังกัด มากๆๆนะครับ เสียดาย เมื่อยหลายบ่ได้เก็บถาพความประทับใจกับมานำ เพราะบางคนในหมู่บ้านที่เด่ยวกันเห็นเราเข้าไปหา ถึงกับร้องให้เลย เฮากะอดบ่ได้คือกัน หัวอกเด่ยวกัน กะจะแม่นลำบากคักๆๆๆๆ สู้ๆๆครับ พี่น้อง ชาวพฤกษา
    ทีมงานของเรา ออกเดินทางทุกๆๆคืนวันเสานะครับ เข้าไปในสถานที่ ที่หน่วยงานอาจเข้าบ่ถึง ไผพอมีสิ่งของที่จะบริจาค กะเอามาได้เด้อครับของ่วนไหย่ จะเน้นเป็นพวกน้ำนะครับ เคื่องปุงรส สนใจทำบุญกะ 087-7995798 ขอบคุนหลายครับ บ่าวเอ็ม เมืองดอกบัวครับ(บ่าวต้นเสียว):*-

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ได้บุญหลายยุครับผมช่อยคนทุกยามนี้..นับถือครับผม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากเอาน้ำกับอาหารไปบริจาค แต่ตอนนี้จะของก็อดอยากคือกัน ยังไม่ทันประสบภัยก็ไม่มีของกินซะแล้ว แง แง
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ขอเป็นกำลังใจ ให้ทุกคน สู้ ๆ นะคะ
    พี่แม๊กกี้ มาอยู่ขอนแก่น ก่อนจ้า ปิดบ้านไว้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวทุ่งศรีฯ
    บล็อก
    1
    คนเฮาสิฮักกัน สิเห็นใจกันกะญามนี้ละครับ
    เป็นกำลังใจให้สู่คนครับ สู้ต่อไป

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ยอดเยี่ยมมากคับอ้ายๆทั้งหลาย คนไทยบ่ทิ้งกัน