หัวข้อ: รำข้าว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63

บ้านมหาโพสต์ รำข้าว

รำข้าวช่วยให้หน้าสวย

เวลาลา้งหน้าถ้ารู้สึกใบหน้าหยาบกร้านหมองคล้ำละก้อ ลองใช้สูตรขัดหน้าวิธีนี้ดู แต่ถ้าใบหน้าเป็นสิวอักเสบ ควรเว้นใว้กอ่นให้สิวหายอักเสบให้ใบหน้าไม่มีบาดแผลใดๆแล้วลงมือทันทีผิวหน้าของเราจะเนียนนุ่มสวยใสดว้ยการขัดหน้าดว้ยรำข้าว

รำข้าว

1.พระเอกของเราคือ รำข้าว 3-4 ชอ้นโต๊ะหาซื้อได้ทั่วไป

2.นางเอกคือ นมเปรี้ยว 3-4 ช้อนโต๊ะ

3.ตัวประกอบที่สำคัญ เกลือทะเลที่นิยมใช้ขัดผิว 1 ช้อนโต๊ะ

ขั้นตอนทำสวย
    เอาข้อ 1และข้อ 3ผสมกันในถว้ยใบเล็กๆใช้ชอ้นคนๆให้เข้ากัน ให้เหนียวข้นเป็นเนื้อครีม จากนั้นก็ล้างหน้าดว้ยน้ำอุ่น ซับหน้าให้แห้งใช้ผ้าคลุมผม หริอที่คาดไม่ให้ผมตกลงมาใช้นิ้วมือแตะครีมรำข้าวที่เราเพิ่งทำมาใหม่ๆทาให้ทั่วใบหน้า เว้นเปลือกตาและริมฝีปาก
    นวดเบาๆจนหมดครีมพยายามอย่เผลอหนักมือ จากนั้นทิ้งไว้ 10 นาที

พอครบเวลาใช้เปลือกมะนาวขัดหน้าอย่างเบามือ ทิ้งไว้ 2 นาทีแล้วล้างออกดว้ยน้ำอุ่น
    กับครีมล้างหน้าหรือโฟมล้างหน้า ซับดว้ยผ้าขนหนุเนื้อนุ่ม แล้วลองใช้มือสัมผัสดู ผิวหน้าเกลี้ยงเกลาลดความหยาบลงได้ทันทีทำไปเช่นนี้สัปดาห์ละครั้ง สามเดือนติดต่อกัน จุดด่างดำจะจางลงผิวใส เนื้อนุ่มลองดูนะ สวยใสได้โดยไม่เปลืองเงิน

รำข้าวรำข้าวรำข้าวขอบคุณบอร์ดบ้านมหาดอดคอม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่พอไปเปิดโรงงานผลิตเครื่องสำอางแล้วบ่อ้าย ผมว่าดีกว่าไปยกเหล็กเด้ 5555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    อืม..ขอบคุณสำหรับเคล็ด(ไม่)ลับดีๆอย่างนี้ค่ะลุงใหญ่..บาดนี้ล่ะหน้าแหล่ๆจั่งนางสิได้ใสคือหมู่..อิอิ:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    1.พระเอกของเราคือ รำข้าว 3-4 ชอ้นโต๊ะหาซื้อได้ทั่วไป

บางคนอาจสิสับสนยู ฮำเข่าจ้าวหรือฮำเข่าเหนียว ฮำอ่อนหรือว่าฮำแก่.....5555
    ขอบคุณสำหรับสาระน่ารู้

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    อยากหน้าอ่อนหน้างามแท้ๆเด้ลุงใหญ่จ๋า แต่ป้าอยู่ทางอังกฤษนี่ หารำข้าวบมีแหล่วจ้าอิอิอิ
    ขอบคุณลุงใหญ่หลายๆเลยเด้อ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    รำข้าวบ่ทอใด๋ดอกครับ ฮังได้ข้าวปลาย หรือข้าวเปลือกขัด ฮังดีคัก ...555

Tags for this Thread