หัวข้อ: ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดวงดาว The Star ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหา และผู้เยี่ยมชมเว็บบ้านมหาทุกท่าน
    คืนที่ผ่านมาผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวงานลอยกระทงเมืองเกาะสมุย
    ซึ่งจัดงานประเพณีลอยกระทง มี 3 คืน เป็นคืนสุดท้าย
    ลอยกระทงในทะเล และบริเวณจัดงานในครั้งนี้คือ ท่าเทียบเรือเมืองเกาะสมุย หน้าทอน

งานนี้มีบรรยากาศการประกวดสาวงามนางนพมาศประจำปี 2554
    มีสาวงามที่เข้าร่วมการประกวดในครั้งนี้จำนวน 19 สาวงาม 20 หมายเลข สละสิทธิ์ไป 1 คน

บรรยากาศนี้ ผมนำเสนอภาพสาวงามทั้ง 19 สาวงามก่อนนะครับ
    มีทั้งหมด 3 รอบ

รอบแรกโชว์ตัว รอบสองตอบคำถาม รอบสามประกาศผลคะแนนตัดสินและมอบรางวัล
    เงินรางวัล ที่1 สามหมื่นบาท รองอันดับ1สองหมื่นห้าพันบาท รองอันดับ2สองหมื่นบาท
    ขวัญใจช่างภาพหนึ่งหมื่นห้าพันบาท ขวัญใจประชาชน หนึ่งหมื่นบาท
    และสาวงามทุกคนที่เข้าประกวดจะได้รับ สองพันห้าร้อยบาททุกคน

พี่น้องมาทายกันครับ ว่าสาวงามคนใด๋จะได้รับตำแหน่งปีนี้ครับ

1 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554
    วงบายพาส จากตรัง มาเล่นดนตรีแบบใต้สู่ฟัง แบบม่วนๆก่อนสาวงามจะขึ้นเวทีครับ

2 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

3 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

4 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

5 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

6 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

7 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

8 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

9 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

10 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

11 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

12 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

13 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

14 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

15 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

16 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

17 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

18 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

19 ประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย2554

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    บล็อก
    6

ดวงดาว The Star มีต่อครับ

ต่ออีกครับ ให้เบิ่งแบบจุใจ เพื่อพี่น้องจะได้ทายผลนำกันครับ

สาวงามยืนเรียงแถวตามหมายลขผู้เข้าประกวด นับจากซ้าย ไป ขวามือครับ

21 มีต่อครับ

22 มีต่อครับ

23 มีต่อครับ

24 มีต่อครับ

25 มีต่อครับ

26 มีต่อครับ

27 มีต่อครับ

28 มีต่อครับ

29 มีต่อครับ

30 มีต่อครับ

31 มีต่อครับ

32 มีต่อครับ

รอบแรกพี่น้องได้เห็นสาวงามผู้เข้าประกวดทุกคนแล้วนะครับ ทายมาเด้อครับพี่น้อง

บล็อก
    6

ดวงดาว The Star ประกาศผลการประกวดฯ

ถึงเวลาประกาศผลการตัดสินคะแนนสาวงามผู้เข้าประกวดนางนพมาศ เทศบาลเมืองเกาะสมุย ประจำปี 2554
    พร้อมแล้วก็มาเบิ่งกันเลยครับพี่น้อง ว่าจะตรงใจบ่

นางนพมาศเมืองเกาะสมุยปีนี้ 2554 ที่ 1 ได้แก่หมายเลข 13 ได้รับ 2 ตำแหน่ง
    คือตำแหน่งขวัญใจช่างภาพ และ ตำแหน่งนางนพมาศ

ตำแหน่งขวัญใจประชาชนมี 2 สาวงาม ได้แก่หมายเลข 9 กับหมายเลข 16
    ได้คะแนนเท่ากัน และได้ครองตำแหน่งด้วยกัน

ตำแหน่งรองอันดับหนึ่งได้แก่หมายเลข 2

ตำแหน่งรองอันดับสองได้แก่หมายเลข 4

33 ประกาศผลการประกวดฯ

34 ประกาศผลการประกวดฯ

35 ประกาศผลการประกวดฯ
    สาวงามปีที่แล้วมาเพื่อเชิญรางวัล และส่งมอบตำแหน่งให้ผู้ชนะการประกวดปีนี้ครับ

36 ประกาศผลการประกวดฯ
    ผู้เข้าประกวดนางนพมาศ ที่ได้รับคะแนนเท่ากัน คือ หมายเลข9 กับหมายเลข16

37 ประกาศผลการประกวดฯ

38 ประกาศผลการประกวดฯ
    ได้ครองตำแหน่งร่วมกัน แบ่งเงินรางวัลคนละครึ่งอีกด้วย

39 ประกาศผลการประกวดฯ
    สาวงามผู้เข้าประกวดฯ หมายเลข 13 ได้รับตำแหน่งขวัญใจช่างภาพ

40 ประกาศผลการประกวดฯ

41 ประกาศผลการประกวดฯ

42 ประกาศผลการประกวดฯ
    สาวงามผู้เข้าประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย หมายเลข4 ได้รับรางวัลรองอันดับสอง

43 ประกาศผลการประกวดฯ

44 ประกาศผลการประกวดฯ
    สาวงามผู้เข้าประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย หมายเลข2 ได้รับรางวัลรองอันดับหนึ่ง

45 ประกาศผลการประกวดฯ

46 ประกาศผลการประกวดฯ

47 ประกาศผลการประกวดฯ
    สาวงามผู้เข้าประกวดนางนพมาศเมืองเกาะสมุย ได้รับรางวัลอันดับหนึ่ง ได้รับสองตำแหน่งในปีนี้
    48 ประกาศผลการประกวดฯ

49 ประกาศผลการประกวดฯ

50 ประกาศผลการประกวดฯ

51 ประกาศผลการประกวดฯ

52 ประกาศผลการประกวดฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 14-11-2011 at 09:05. เหตุผล: เพิ่มรายละเอียดในตำแห่งต่างๆของสาวงามฯ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    :l-:l- ว้าวววผะสาวมีตะผุงามๆ ออยยเชียร์บ่ถืกเลยจ้าอ้าย เอาใจส่อยทุกๆหมายเลขที่เข้าประกวดละ ชนะแล้วกะเอาเงินรางวัลมาแบ่งกันด้า อิอิ :l-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวกุดชุม
    บล็อก
    3
    สวยจริงๆๆๆ สาวหมุย:l-:l-:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ข่อยว่าเบอร์ ๑๓ ขาวงาม สูงอาดหลาด ได้แน่ๆบ่รางวัลได๋กะลางวันหนึ่งต้องได้ล่ะ คิคิ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สวยๆกันไปคนละแบบเนาะจ้า แต่ป้าเลือกได้สามสี่คนไว้ในใจแล้วจ้าหลานอิอิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    โอโห..!!!!!มีแต่คนสวยๆทั้งนั้น....น่าหนักใจแทนกรรมการจริงๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    มักเบอร์ 8 ครับ งามอย่างไทยดีครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

มักชุดเขียวคนแรกสุดแม่ะจ่อย (เบิ่งไกลๆดอกหว๋า)เป็นตาฮักจิ้มลิ้มแม๋ะ ตอนบ่แต่งหน้ากะทรงสิเป็นตาฮักนำอ่ะน๋า.. แต่ว่าทรงคือสิบ่ได่ดอก เพราะว่าอยู่นอกสายตาตากล้องเหลือเกิน บ่เห็นซูมให้เบิ่งเล้าเลย ฮ่าๆๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

Tags for this Thread