หัวข้อ: การเดินทางอันแสนวิเศษ...ลัดเลาะเกาะพะงัน สุขสันต์เกาะสมุย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ขอบคุณภาพถ่ายคุณภาพและคำบรรยายที่เห็นถึงการสื่อความที่งดงาม นี่หละเพ็นนีของแท้.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    อิจฉาคุณป้าแดง และเอื้อยเพนหลายเด้ อยากไปสมุย อยากไปพะงัน เคยไปฟูลมูน ไปเต้นเซียกไฟนำคะเจ้า เต้นได้สามเทีย ขาข้องเซียก ไฟดาดขา อิอิอิ แต่กะม่วน

ขอบคุณรูปงามๆจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ว่าแล่วเพิ่นกะพากันหนีเที่ยวพงัน..อย่างเงียบงันม่วนๆๆๆเด้อซวดๆๆๆ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ออนซอนมิตรภาพ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณป้าแดง กับหลานเพ็นนีที่แวะมายามอีกเทื่อเนาะครับ
    ตอนที่ผมขับรถไปรับที่ท่าเรือระหว่างเดินทางออกจากละไม ไปหน้าทอนนั้นฝนตกหนักตลอดทาง พอไปฮอดก็เลยเวลานัดไปหลายแล้ว หากันอยู่เติบหนึ่ง ฮ่าๆๆ
    ผู้ถ่า ถ่าจนว่าจ่อย ต้องขออภัยหลายๆเด้อครับ รถติด(คำแก้โต อิอิ)ฝนตกหนักครับ ออนซอนมิตรภาพออนซอนมิตรภาพ

ดีใจอิหลีครับ ไว้โอกาสหน้าฟ้าใหม่ค่อยพบพ้อกันอีกเด้อครับ

ออนซอนมิตรภาพ
    มองเห็นไกลๆ เป็นไผไปบ่ได้ครับ

ช่วงนี้ทะเลกำลังสวยงามมากๆเลยครับ แต่ว่าเป็นฤดูฝนของเกาะสมุยครับ
    มีฝนตกเกือบสุมื้อเลยครับ ท่านใดอยากมาเที่ยวก็ตรวจสอบสภาพอากาศก่อนก็จะดีครับ
    เผื่อจะบ่ต้องมาติดฝน เดี๋ยวหมดสนุกครับ

ระหว่างนั่งรอเวลารถและเรือออก ก็แวะเติมพลังก่อนเดินทางครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    โอ้โฮ..เพ็นนีทริปนี้จัดเต็มให้เอื้อยเลยน้อจ้า วิวงามแฮงสุดยอดหลายหล่า..ว่าแต่ทริปหน้าสิพาเอื้อยไปไสอีก...ติดตามๆๆ..:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    แพนนี้ สวยงามสุดยอดครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    คนพาเที่ยวทั้งพงัน และ สมุย คือสิใจดีคัก ยากไปเบิ่งแด้น้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1

มักแฮงกะอาหารว่างนี้หละจ้า ตลอดเวลามีแต่แนวกิน บาดสิลงเรือขึ้นบก เสิร์ฟของว่าง พะนะ
    ขอบคุณ คุณครูผุสอนวิชาโพสต์รูป(อจ.เต็มฯ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า....ต้องกราบขออภัยคุณป้าแดงกับเพ็นนี่มาไว้นะโอกาศนี้นะครับ..:l-..เนื่องจากได้พ้อหน้ากันนาทีเดียวอิหลี...ย้อนว่างานยุ่งๆยุครับช่วงนี้...จั่งใด๋กะขอขอบคุณนะครับสำหรับภาพงามๆ...ว่าแล้วกะไปเฮ็ดงานอีกก่อน..:l-

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    สวยงาม แล้วก้อ อบอุ่น มากมายเลยเนาะครับ ต้อนรับอย่างอบอุ่นไม่มีขาดตกบกพร่องเลย สำหรับชาวเกาะ
    มิน่าละ ป้าแดง ไปแล้วไปอีก แล้วก้อ มีแขกเดินทางไปเยี่ยมเยือนมิขาดสาย เมื่อไหร่หนอ จะถึงคราวเราได้ไปเที่ยวมั่ง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ถ้ามีโอกาสจะไปเลาะนำเด้อค่ะ มีคนนำเที่ยวแล้ว อิอิ

วิมงามเนาะจ้า นางแบบกะงาม

Tags for this Thread