หัวข้อ: คมธรรมประจำวัน : อ่อนน้อมถ่อมตน (ท่าน ว.วชิรเมธี)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ คมธรรมประจำวัน : อ่อนน้อมถ่อมตน (ท่าน ว.วชิรเมธี)

คมธรรมประจำวัน : อ่อนน้อมถ่อมตน (ท่าน ว.วชิรเมธี)ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=TRkRT_bHt4o
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ขอบคุณพระอาจารย์ครับ ที่แนะนำข้อคิดดีๆให้กับมนุษย์ที่ล้นดว้ยกิเลส

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    ความอ่อนน้อมถ่อมตน....เป็นเสน่ห์อย่างยิ่งสำหรับตัวเราค่ะ

กับผู้ใหญ่...ถ้าเราอ่อนน้อนถ่อมตนเข้าหาท่าน เราก็จะเป็นที่รักและเอ็นดู

กับผู้รู้...ถ้าเราอ่อนน้อมถ่อมตน ว่าเราไม่รู้ เราก็จะยิ่งได้รับความรู้เพิ่มเติมยิ่งขึ้นไปอีก...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    นับถือท่าน ว.วชิรเมธีค่ะ เพิ่นมีความคิดที่บ่อหยุดนิ่งแล้วกะทุกสิ่งที่เพิ่นหยิบยกมาบอกสอนล้วนแต่เป็นสัจธรรม

Tags for this Thread