หัวข้อ: วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาทุกท่านครับ
    อาทิตย์ที่แล้วผมได้รับหนังสือจากคุณอดุลย์(คนอำเภอพิบูลย์รักษ์)แฟนเพลงบ้านมหาของเฮา
    ท่านได้ส่งหนังสือธรรมะ มาให้ผมที่เกาะสมุย เป็นจำนวนทั้งสิ้น ๒๐๘ เล่มครับ
    ผมก็ได้นำไปแจกจ่ายกับพี่น้องในเกาะสมุย และแบ่งอีกส่วนหนึ่งไปถวายวัดเขาเล่
    ในวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๔ ซึ่งเป็นวันพ่อแห่งชาติ ซึ่งมีพี่น้องได้รับหนังสือในครั้งนี้กลับไปอ่านที่บ้าน
    จำนวนหลายคนพอสมควรครับ เห็นแล้วก็ดีใจแทนคุณอดุลย์
    และขอขอบคุณโรงพิมพ์บัวเงินที่ได้ส่งหนังสือธรรมะมาให้ชาวเกาะสมุยได้อ่านครับ

1 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

กล่องบรรจุหนังสือธรรมะ

2 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    แกะออกมาแล้ว

3 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    นำมาเรียงและแยกออกตามประเภทต่างๆครับ

4 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    หนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์จัดส่งมาให้มีตามนี้ครับ

5 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

และนี่ก็แบบชัดๆครับ

6 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

จัดแบบเป็นชุดไว้มอบให้พี่น้องเพื่อนๆในเกาะสมุยครับ

7 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    ใส่ถุงพลาสติกเตรียมนำไปถวายวัด มื้อนี้ฝนตกอย่างแฮงครับ

8 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    ผู้ร่วมไปถวายหนังในครั้งนี้ (ดีเจขามป้อม)

9 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    มาฮอดวัดเขาเล่แล้วครับ รอถวาย

10 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย
    ฟังเทศน์ และรับพรจากหลวงพ่อ
    11 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

12 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

13 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

ภาพพี่น้องพากันเข้ามาหยิบนำเอาหนังสือธรรมะกลับไปอ่าน เห็นแล้วก็ดีใจครับ
    14 วันพ่อนำหนังสือธรรมะจากคุณอดุลย์ไปทำบุญที่วัดเขาเล่เกาะสมุย

การถวายหนังสือธรรมะในครั้งนี้ก็ขออนุโมทนาบุญนำคุณอดุลย์ผู้มีจิตศรัทธาในครั้งนี้
    และขอบคุณบ้านมหาดอทคอมที่ทำให้ได้สร้างบุญในครั้งนี้นำกันครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

อนุโมทนาจ้า

อนุโมทนาจ้า

อนุโมทนาจ้า

ขออนุโมทนานำเด้อจ้าญาอ้ายอดุลย์คนบ้านเดียวกันจ้า

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า การให้ธรรมะเป็นการให้ที่ประเสริฐเนาะจ้า

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    ให้ทานที่ยิ่งใหญ่คือให้ ธรรมเป็นทาน สาธุ สาธุ อนุโมทามิ นำเอื้อย อ้ายทั้งสองค่ะ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    อ้ายดุลย์.... ผู้นำสารทั้งสอง ขออนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า ผลบุญทั้งหลายทั้งปวง ตกอยู่กับผู้ที่คิดดีทำดี ...

Tags for this Thread